பினாங்கு காவல்துறை 146 ஒழுங்காற்று விசாரணை ஆவணங்களைத் திறந்துள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: பினாங்கு காவல்துறை கடந்த ஆண்டு தங்கள் பணியாளர்களுக்கு எதிராக 146 ஒழுங்காற்று விசாரணை ஆவணங்களைத் திறந்துள்ளது. இது 2021 இல் 171 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது 15% குறைந்துள்ளது என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர் ஷுஹைலி ஜைன் கூறுகிறார்.

விசாரணையில் 23 அதிகாரிகள், 200 போலீசார் மற்றும் ஒரு அரசு ஊழியர் அடங்கிய 224 பேர் ஈடுபட்டுள்ளனர். 92 பேர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது, அதே சமயம் 15 பேர் குற்றத்தில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டனர், சிலருக்கு கண்டனக் கடிதங்கள் அல்லது அறிவுரைகள் வழங்கப்பட்டன என்று அவர் இன்று பத்து உபான் கடல் காவல் தலைமையகத்தில் பினாங்கு காவல்துறை மாதாந்திர கூட்டத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மேலும் 52 பேர் மீது எந்த நடவடிக்கையும் இல்லை, அதே நேரத்தில் 49 பேர் விசாரணைகளுக்கு பதிலளிக்கும் பணியில் உள்ளனர் அல்லது ஒரு முடிவுக்காக காத்திருக்கிறார்கள். மீதமுள்ள 16 பேரிடம் விசாரணை நடைபெற்று வருகிறது.

கடந்த ஆண்டு, பினாங்கு ஒருமைப்பாடு மற்றும் தரநிலைகள் இணக்கத் துறை (JIPS) 132 விசாரணை ஆவணங்களை வெற்றிகரமாக முடித்தது. மொத்தம் 21 அதிகாரிகள் மற்றும் போலீசார் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர், ஆறு பேர் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டனர் மற்றும் 12 பேர் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டனர்.

ஒழுங்குமுறை விசாரணைகளின் எண்ணிக்கையில் குறைவு, இணக்கச் சோதனைகள், களப் பயிற்சி, கண்காணிப்பு, துறை தணிக்கைகள் மற்றும் கூட்ட அமர்வுகள் உட்பட, JIPS மூலம் மேற்கொள்ளப்பட்ட முன்முயற்சிகளின் விளைவாகும்.

கடந்த ஆண்டு பினாங்கில் 159 தெருக் கும்பல் நடவடிக்கைகளை போலீஸார் மேற்கொண்டதாகவும், இதன் விளைவாக 108 பேர் கைது செய்யப்பட்டதாகவும் ஷுஹைலி கூறினார்.

மேலும், மது அருந்திவிட்டு வாகனம் ஓட்டிய 126 நடவடிக்கைகளில் 220 பேர் கைது செய்யப்பட்டு, 1,079 வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

“கடந்த ஆண்டு முழுவதும் மொத்தம் 422,177 சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டன, 2021 இல் பதிவு செய்யப்பட்ட 377,457 உடன் ஒப்பிடும்போது,” என்று அவர் கூறினார்.

“கடந்த ஆண்டு 35,897 சம்மன்கள் செட்டில் செய்யப்பட்டன, மொத்த வசூல் RM7.5 மில்லியன், 183,964 சம்மன்கள், RM15.10 மில்லியன் சம்பந்தப்பட்ட 2021 இல் பதிவு செய்யப்பட்டன.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here