கெஅடிலான் அதிகாரப்பூர்வமாக தியான் சுவா உள்ளிட்ட 5 பேரை கட்சியில் இருந்து நீக்கியது

15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) கட்சிக்கு எதிராக நின்றதற்காக முன்னாள் துணைத் தலைவர் சுவா தியான் சாங் மற்றும் நான்கு பேரை கெஅடிலான் அதிகாரப்பூர்வமாக பதவி நீக்கம் செய்துள்ளது.

சனிக்கிழமை (ஜனவரி 8) இரவு நடைபெற்ற கட்சியின் மத்திய தலைமைக் குழுக் கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து 5 பேரையும் பதவி நீக்கம் செய்வதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக கட்சியின் ஒழுங்கு வாரியத் தலைவர் டத்தின் படுகா டாக்டர் டான் யீ கியூ தெரிவித்தார்.

மற்ற நான்கு பிரிவுத் தலைவர்கள் பாரிட் புந்தாரை சேர்ந்த புவா சீ ஹவுர், தைப்பிங்கிலிருந்து எம் மோகனன், சடோங் ஜெயாவிலிருந்து நூர் கைருனிசா அப்துல்லா மற்றும் கோபெங்கிலிருந்து அஹ்மத் டர்மிசி கசாலி ஆகியோர் ஆவர்.

GE15ல் பார்ட்டி சரவாக் பெர்சத்து (PSB) வேட்பாளராக நூர் கைருனிசா நின்றார். அதே சமயம்  மோகனன் தைப்பிங்கில் சுயேச்சை வேட்பாளராக நின்றார். டர்மிசி மற்றும் புவா ஆகியோர் முறையே செண்டேரியாங் மற்றும் கிரஞ்சியில் வாரிசன் பதாகையின் கீழ் நின்றனர்.

பணி நீக்கம் செய்வதைத் தவிர வேறு எந்த தண்டனையும் இல்லை என்று டான் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார். GE15 இல் கட்சிக்கு எதிராக நின்றவர்களை பதவி நீக்கம் செய்வதற்கான முடிவு சுவா பிகேஆர் துணைத் தலைவராக இருந்தபோது எடுக்கப்பட்ட முடிவு என்றும் டான் கூறினார்.

மற்ற மத்திய தலைமைக் குழுத் தலைவர்களுடன் அவர் இந்த முடிவை எடுத்ததால் அவர் அறிந்திருந்தார் என்று டான் மேலும் கூறினார். சுவாவை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​விரைவில் அறிக்கை வெளியிடுவேன் என்றார்.

GE15ல் பத்து முனைப் போட்டியைக் கண்ட பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் பிகேஆரின் பி. பிரபாகரனுக்கு எதிராக சுவா சுயேட்சை வேட்பாளராக நின்றார். இருப்பினும், சுவா பின்னர் போட்டியில் தோல்வியடைந்தார் மற்றும் அவரது வைப்பு தொகையை இழந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here