சட்டவிரோத வாகன நிறுத்ததால் போக்குவரத்திற்கு மட்டுமல்ல… அவசரத் தேவைகளுக்கும் இடையூறு

­கோலாலம்பூர்: நகரின் வணிகப் பகுதிகளில் சட்ட விரோதமாக நிறுத்தப்படும் வாகனங்கள் வாகன ஓட்டிகளுக்கு மட்டும் இடையூறாக இல்லை. குறுகிய சாலைகள், அதிக போக்குவரத்து மற்றும் இடையூறாக நிறுத்தப்படும் வாகனங்கள் ஆபத்தை ஏற்படுத்துகின்றன. குறிப்பாக அவசரகால வாகனங்களான ஆம்புலன்ஸ்கள் மற்றும் தீயணைப்பு வாகனங்கள் கடந்து செல்ல வேண்டும்.

பந்தாய் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையத்தைச் சேர்ந்த 49 வயதான தீயணைப்பு வீரர் ஜகாரியா ஷாரி கூறுகையில், சிலர் தங்கள் வாகனங்களை தீ ஹைட்ராண்டுகளுக்கு முன்பும் மஞ்சள் பெட்டிகளிலும் நிறுத்துகிறார்கள். இதனால் பணியில் இருக்கும் தீயணைப்பு வீரர்களுக்கு சிக்கல்கள் அல்லது தாமதம் ஏற்படுகிறது.

வணிகப் பகுதிகளில் உள்ளவர்களிடமிருந்து எங்களுக்கு ஆபத்து அழைப்புகள் வரும்போது, ​​​​எங்கள் அணுகலைத் தடுக்கும் வகையில் தங்கள் வாகனங்களை சீரற்ற முறையில் நிறுத்துபவர்களைக் கண்டுபிடிப்போம்.

எங்கள் தீயணைப்பு வண்டிகள் பெரியதாக இருப்பதால் சில பகுதிகளுக்குள் நுழைய முடியாது. எனவே தீ விபத்து ஏற்பட்டால், நாங்கள் மேலும் தொலைவில் நிறுத்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளோம். இது எங்கள் பணிகளை மிகவும் சவாலானதாக ஆக்குகிறது மற்றும் எங்கள் அவசரகால பதிலளிப்பு நேரத்தை பாதிக்கிறது. இது வாழ்க்கை மற்றும் இறப்பு விஷயமாக மாறும்.

32 வயதான போலீஸ்காரர் பிரேம்தேவன் கணேசன் கூறுகையில், வழக்கமாக போதுமான வாகன நிறுத்துமிடங்கள் இல்லாதபோது, ​​நெரிசல் ஏற்பட்டாலும் கூட இடம் கிடைக்கும் இடத்தில்  வாகனங்களை நிறுத்துகின்றனர்.

சட்டவிரோத வாகன நிறுத்ததை குறைப்பதற்கான சிறந்த வழி, மற்றவர்களுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில், கொடுக்கப்பட்ட வணிகப் பகுதியில் பார்க்கிங் கால அளவை நிர்ணயிப்பதாகும். பொது வாகன நிறுத்துமிடங்களை எடுத்துக் கொள்ளும் வணிகங்களின் பணியாளர்கள் தினசரி கட்டணத்தை வாங்க முடியாமல் போகலாம், சிலர் சட்டவிரோதமாக வாகனங்களை நிறுத்துவதற்கு வழிவகுக்கும். பொது போக்குவரத்தை மேம்படுத்துவதே நகரத்தில் உள்ள வாகனங்களை நிறுத்துவதற்கான ஒரு தீர்வாகும்.

24 வயதான தர்ஷினி பெருமாள், தன்னிடம் கார் இருந்தாலும் போக்குவரத்தின் அழுத்தத்தை சமாளிக்க விரும்பாததால், வணிகப் பகுதிகளுக்குச் செல்வதற்கு பொதுப் போக்குவரத்தையோ அல்லது கிராப் இ-ஹெய்லிங் சேவையையோ பயன்படுத்துவதாகக் கூறினார்.

பெயர் குறிப்பிட மறுத்த மற்றொரு பயணி, பொதுப் போக்குவரத்து அமைப்பை மேம்படுத்துதல், பல நிலை கார் நிறுத்துமிடங்களை உருவாக்குதல்  அல்லது இ-ஹெய்லிங் சேவைகளைப் பயன்படுத்துதல் ஆகியவை பார்க்கிங் துயரங்களைத் தீர்க்கும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here