சபா மாநிலத் தலைமையை PN சேதப்படுத்தாது என்கிறார் ஹம்சா

பெரிகாத்தான் நேஷனல் மற்றும் அதன் முக்கிய அங்கமான பெர்சத்து ஆகியவை சபா மாநிலத் தலைமைக்கு சேதம் விளைவிக்கும் எண்ணம் இல்லை என்று அக்கட்சிகளின் பொதுச் செயலாளர் ஹம்சா ஜைனுதீன் இன்று தெரிவித்தார்.

பெர்னாமா அறிக்கையின்படி, சபா முதல்வர் ஹாஜிஜி நூருடன் இப்போது கூட்டணி வைத்துள்ள பல முன்னாள் பெர்சத்து சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் கட்சியில் தொடர்ந்து இருக்க விருப்பம் தெரிவித்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

சபா பெர்சத்து தலைவர்களுடனான சந்திப்பிற்குப் பிறகு கோத்த கினாபாலுவில் பேசிய ஹம்சா, கட்சிக்கும் ஹாஜிஜி தலைமையிலான குழுவிற்கும் இடையிலான பிளவு உள் பிரச்சினையாகக் கருதப்படுவதாகக் கூறினார். அது எங்கள் பிரச்சனை. உள் பிரச்சனை. மாநிலத்திற்காக, மக்களுக்காக என்று அவர் கூறியதாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

கபுங்கன் ராக்யாட் சபாவின் (GRS) தலைவராக ஹாஜிஜி, பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் பிரதமராக ஆதரிப்பதாக அறிவித்ததை அடுத்து, ஹாஜிஜி மற்றும் சபா பெர்சத்துவைச் சேர்ந்த மற்ற மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் டிசம்பர் மாதம் பெர்சத்துவை விட்டு வெளியேறுவதாக அறிவித்தனர்.

PH, கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் மற்றும் பிற கூட்டாளிகளுடன் சேர்ந்து அன்வாரால் அமைக்கப்பட்ட ஐக்கிய அரசாங்கத்தில் GRS உறுப்பினரானார். அதே நேரத்தில் பெர்சத்து மற்றும் அதன் கூட்டாளியான PAS அடங்கிய பெரிகாத்தான் நேஷனல் எதிர்க்கட்சியை உருவாக்கியது.

GRS இன் உறுப்பினராக கட்சியின் சபா அத்தியாயத்தின் நிலை குறித்து சங்கப் பதிவாளரிடம் இருந்து பெர்சாத்து உறுதிப்படுத்துவதற்காகக் காத்திருப்பதாக ஹம்சா கூறினார். ஹாஜிஜி மற்றும் பிற சபா பெர்சத்து தலைவர்கள் கட்சியில் இருந்து விலகுவதற்கான முடிவைத் தொடர்ந்து பதிவாளரிடம் வினவப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

புதிய சபா பெர்சாத்து தலைவராக இருக்கும் கட்சியின் துணைத் தலைவர் ரொனால்ட் கியாண்டி உள்ளிட்ட சபா பெர்சாத்து தலைமை உறுப்பினர்களுடனான சந்திப்புக்குப் பிறகு ஹம்சா செய்தியாளர்களிடம் பேசினார். உறுப்பினர்களின் அடிப்படையில், சபா பெர்சத்து மாநிலத்தில் இன்னும் பொருத்தமானவர் என்று ஹம்சா கூறினார், கட்சி தற்போது மாநில மற்றும் பிரிவு மட்டங்களில் மறுசீரமைப்பு செயல்முறைக்கு உட்பட்டுள்ளது என்று கூறினார்.

பல தலைவர்கள் வெளியேறினாலும் மாநில அத்தியாயம் அப்படியே உள்ளது என்றார் கியாண்டி. “அவர்கள் வெளியேறுவது கட்சியின் அடிமட்ட பலத்தில் எந்த விளைவையும் ஏற்படுத்தாது” என்று அவர் ஒரு முகநூல் பதிவில் கூறினார். அனைத்து நிலைகளிலும் புதிய தலைவர்கள் நியமிக்கப்படுவார்கள் என்றும், மாநில தலைமை வரிசை விரைவில் இறுதி செய்யப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here