மூன்று நாட்களில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான ஒப்புதல் கிடைக்கும் என்கிறார் சைஃபுதீன்

15 நாடுகளைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கு விண்ணப்பிக்கும் முதலாளிகள் மூன்று நாட்களுக்குள் தங்கள் விண்ணப்பங்களின் அங்கீகரிக்க முடியும் என்று உள்துறை அமைச்சர் சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் தெரிவித்துள்ளார். ஏழு துறைகளுக்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்ட வெளிநாட்டு தொழிலாளர் ஆட்சேர்ப்புத் திட்டத்தை தளர்த்துவது அமைச்சரவையால் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டதாக சைஃபுதீன் கூறினார்.

புத்ராஜெயாவில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் சைஃபுதீன் கூறுகையில், “இந்தத் திட்டம் முதலாளிகளின் தேவைகள் மற்றும் திறன்களின் அடிப்படையில் 15 நாடுகளைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்த அனுமதிக்கிறது. வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் நுழைவை நாங்கள் எளிதாக்க வேண்டும், இதை உடனடியாகச் செய்ய வேண்டும். முதலாளிகள் தங்கள் விண்ணப்பங்களைத் தாக்கல் செய்ய வேண்டும். மேலும் இந்தத் திட்டத்தின் கீழ் மூன்று நாட்களுக்குள் அனுமதிகளை வழங்குவோம்.

பொருளாதார வளர்ச்சியைத் தூண்டுவதே இதன் நோக்கமாகும். மேலும் ஏழு துறைகளின் தேவையைப் பூர்த்தி செய்ய வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் நுழைவை எளிதாகவும் வேகமாகவும் செய்தால் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் (ஜிடிபி) 1% அதிகரிக்கும் என்று அரசாங்கம் மதிப்பிட்டுள்ளது. தொழில்துறை, கட்டுமானம், தோட்டம், விவசாயம், சேவைகள், வீட்டுப் பணியாளர்கள், சுரங்கம் மற்றும் குவாரிகள் ஆகியவை அங்கீகரிக்கப்பட்ட துறைகளாகும்.

வங்கதேசம், கம்போடியா, இந்தியா, இந்தோனேசியா, கஜகஸ்தான், லாவோஸ், மியான்மர், நேபாளம், பாகிஸ்தான், பிலிப்பைன்ஸ், இலங்கை, தாய்லாந்து, துர்க்மெனிஸ்தான், உஸ்பெகிஸ்தான் மற்றும் வியட்நாம் ஆகிய 15 நாடுகள் உள்ளன. புதிய கொள்கையை விளக்கவும், அவர்களின் உடன்பாட்டைப் பெறவும் அரசாங்கம் இந்த நாடுகளுக்கு தூதுக்குழுக்களை அனுப்பும் என்று சைபுதீன் மேலும் கூறினார்.

கடந்த மாதம், சைஃபுதீன் பல்வேறு துறைகளில் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை எடுத்துரைத்தார் மற்றும் எண்ணெய் பனை தோட்டத் துறையில் பற்றாக்குறை 200,000 தொழிலாளர்கள் தேவை என்று எதிர்பார்த்ததை விட மிகவும் கடுமையானது – மற்றும் ஆரம்பத்தில் மதிப்பிடப்பட்டபடி 120,000 இல்லை என்று குறிப்பிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here