மேல்முறையீடு செய்த 25,000 மாணவர்கள் PerantiSiswa கீழ் லேப்டப்பை பெறுவர்

PerantiSiswa திட்டத்தின் கீழ் லேப்டப் சாதனங்களைப் பெறுவதற்கு 63,000 முறையீடுகள் அரசுக்கு வந்துள்ளன. இந்த மேல்முறையீடுகளுக்கான காலக்கெடு கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 31ம் தேதியுடன் முடிவடைந்தது. இதுவரை 25,000 முறையீடுகளுக்கு ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டுள்ளதாக துணை தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் தியோ நீ சிங் தெரிவித்தார்.

மீதமுள்ளவை இன்னும் அந்தந்த உயர்கல்வி நிறுவனங்களால் (IPT) மதிப்பீடு செய்யப்படுகின்றன. அவர்கள் B40 (குறைந்த வருமானம்) குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்களா என்பதைச் சரிபார்ப்பார்கள். அமைச்சகம் சாதனங்களை விநியோகிக்கும்,” என்று அவர் இன்று Sekolah Menengah Kebangsaan Tunku Abdul Rahman Putraவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முன்னதாக, கூலாய் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் உள்ள 13 IPTகள் மற்றும் பல பள்ளிகளைச் சேர்ந்த பேராண்டிசிஸ்வா பெற்றவர்களுக்கு அவர் திட்டத்தின் கீழ் சாதனங்களை வழங்கினார்.

301,737 மாத்திரைகள் அல்லது அங்கீகரிக்கப்பட்ட 362,016 விண்ணப்பங்களில் 83% இன்றுவரை விநியோகிக்கப்பட்டுள்ளதாக கூலாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான தியோ கூறினார். ஜோகூர் மாநிலத்திற்கு, 29,461 விண்ணப்பங்கள் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் 23,435 தகுதியான மாணவர்களுக்கு விநியோகிக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

சாதனங்களின் விற்பனை குறித்த அறிக்கைகளை அமைச்சகம் பெற்றுள்ளதா என்பது குறித்து, தியோ கூறுகையில், கடைசியாக நவம்பர் மாதத்தில் 13 விற்பனை செய்யப்பட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது. அப்போதிலிருந்து, எந்த வழக்குகளும் பதிவாகவில்லை. இனி எதுவும் இருக்காது என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

PerantiSiswa திட்டம் இந்த ஆண்டு தொடருமா என்ற கேள்விக்கு, அரசாங்கத்தின் முடிவுக்காக காத்திருக்க வேண்டியிருப்பதாலும், அடுத்த மாதம் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படும் பட்ஜெட் 2023ல் சேர்க்கப்படுமா என்பதாலும் அது குறித்து கருத்து தெரிவிக்க முடியாது என்று தியோ கூறினார். PerantiSiswa திட்டம் B40 குழுவில் உள்ள IPT மாணவர்களின் கற்றல் செயல்முறைக்கு உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here