தைவான் ஜோ லோவின் நிறுவனத்தை விசாரித்து வருவதாக பத்திரிகையாளர் கூறுகிறார்

ஜோ லோ

தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோ அல்லது ஜோ லோ என்பவரால் பதிவு செய்யப்பட்ட முதலீட்டு நிறுவனத்தை தைவானின் நீதி விசாரணைப் பணியக அமைச்சகம் விசாரித்து வருகிறது என்று தைபேயைச் சேர்ந்த பத்திரிகையாளர் கூறுகிறார்.

பத்திரிகையாளர்களான பிராட்லி ஹோப் மற்றும் டாம் ரைட்டின் “தி சர்ச் ஃபார் ஜோ லோ” நிகழ்ச்சியின் சமீபத்திய எபிசோடில், ப்ராஜெக்ட் பிரேஸன் என்று அழைக்கப்படும் யூடியூப் சேனலில், தைபேயைச் சேர்ந்த பத்திரிகையாளர் கிறிஸ் ஹார்டன், டிசம்பர் 21 அன்று அமைச்சகம் தனது விசாரணையை அறிவித்ததாகக் கூறினார்.

தைவானில் ஜோ லோவின் வணிக நடவடிக்கைகள் குறித்து ரைட்டின் ட்வீட்டைப் படித்த பிறகு, டிசம்பர் 21 அன்று மிங்ஷி இன்வெஸ்ட்மென்ட் கோ லிமிடெட் அலுவலகத்திற்குச் சென்றதாக ஹார்டன் கூறினார்.Mவந்தவுடன், அலுவலக மேலாளர் ஹார்டனிடம் நிறுவனம் “சில நேரத்திற்கு முன்பு வெளியேறிவிட்டது” என்று கூறினார். இருப்பினும் அது இன்னும் முகவரியில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

பொருளாதார விவகார அமைச்சகத்தை நான் பின்தொடர்ந்தேன் மற்றும் உள்வரும் வெளிநாட்டு முதலீட்டை சரிபார்க்க பொறுப்பான அலுவலகத்துடன் தொடர்பு கொண்டேன்  என்று நிகழ்ச்சியில் ஹார்டன் கூறினார்.

தைவானில் பதிவுசெய்யப்பட்ட இந்த நிறுவனத்தை ஜோ லோவிலிருந்து நீங்கள் (ஹோப் மற்றும் ரைட்) கண்டுபிடித்தீர்கள் என்று தைவானிய ஊடகங்களில் ஒருவித விழிப்புணர்வு இருந்ததாகத் தோன்றினாலும், அரசாங்கம் அதைப் பற்றி அதிகம் செய்ததாகத் தெரியவில்லை.

அடிப்படையில், நான் அவர்களை (பொருளாதார விவகாரங்கள் அமைச்சகம்) நண்பகலில் தொடர்பு கொண்டேன், பிற்பகலின் முடிவில் (டிசம்பர் 21 அன்று), விசாரணைப் பணியகம் ஜோ லோவின் நிறுவனத்தை விசாரிப்பதாக அறிவித்தது.

நவம்பர் 2017 இல் உருவாக்கப்பட்ட மிங்ஷி முதலீட்டை பதிவு செய்ய ஜோ லோ தனது உண்மையான பெயரைப் பயன்படுத்தியதாக ஹோப் மற்றும் ரைட் முன்பு கூறியுள்ளனர். நிறுவனத்தை பதிவு செய்ய தைவானுக்கு ஜோ லோ சென்றதாக ஹார்டன் கூறினார். ஏனெனில் உள்ளூர் சட்டங்களின்படி நிறுவன அதிகாரிகள் தங்கள் நிறுவனங்களை பதிவு செய்ய உடல் ரீதியாக இருக்க வேண்டும்.

ஜோ லோவிற்கு தைவான் பாதுகாப்பான தேர்வாக இருந்திருக்கலாம். ஏனெனில் தீவில் மற்ற முக்கிய நாடுகளுடன் ஒப்படைப்பு ஒப்பந்தங்கள் இல்லை. ஜோ லோவில் “பில்லியன் டாலர் திமிங்கலம்” புத்தகத்தை எழுதிய ஹோப் மற்றும் ரைட், அவர் இருக்கும் இடத்தைக் கண்டுபிடிக்க தீவிரமாக முயன்றனர்.

முன்னதாக, ஷாங்காயில் அலுவலகம் கொண்ட பிரிட்டிஷ் விர்ஜின் தீவுகள் நிறுவனத்தின் மூலம் ஜோ லோ 333 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை கட்டுப்படுத்துவதாக அவர்கள் கூறினர். 1எம்டிபியில் இருந்து 4.5 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் திருடுவதற்கு அவர் திட்டமிட்டார் என்ற குற்றச்சாட்டின் பேரில், ஜோ லோ மலேசியாவிலும் அமெரிக்காவிலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here