10 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பெறுமதிப்புள்ள சட்டவிரோத சிகரெட்டுகளை போலீசார் கைப்பற்றியுள்ளனர்

சுங்கை பூலோவில் உள்ள புக்கிட் ரஹ்மான் புத்ராவில் உள்ள ஒரு கடையில் இருந்து 10,864,000 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள மொத்தம் 143,950 கார்டன்கள் வரி செலுத்தப்படாத சிகரெட்டுகளை போலீசார் நேற்று பறிமுதல் செய்தனர்.

சுங்கை பூலோ மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகம் மதியம் 12.15 மணியளவில் நடத்திய சோதனையில், போக்குவரத்து மற்றும் ஸ்டோர்கீப்பர்களாக செயல்பட்ட 23 முதல் 30 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு உள்ளூர் ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக சிலாங்கூர் காவல்துறையின் செயல் தலைவர் டத்தோ எஸ்.சசிகலா தேவி கூறினார்.

இந்தச் சோதனையின் விளைவாக, சுங்க வரிக்கு உட்படாத 122,750 அட்டைப்பெட்டிகள் லா பிளாக் பிராண்ட் சிகரெட்டுகள் மற்றும் 21,200 கார்டன்கள் லா லைட் பிராண்ட் சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. மேலும் இரண்டு மிட்சுபிஷி மற்றும் டாட்சன் லாரிகள் மற்றும் ஒரு பெரோடுவா மைவி கார் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.

சிகரெட்டுகள் அந்த கடையில் வைக்கப்பட்டு, சமூக ஊடக விண்ணப்பம் மூலம் விற்பனையாளரிடமிருந்து கோரிக்கையைப் பெற்ற பின்னர் சந்தேக நபர்களால் எந்த சங்கிலி அல்லது கடைக்கு அனுப்பப்படும்  என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

ராயல் மலேசியா சுங்கத் துறையின் ஒத்துழைப்புடன் சிகரெட் விநியோகத்தின் மூலமும் ஆராயப்படுகிறது, இது வரிக்குப் பிறகு கைப்பற்றப்பட்ட மதிப்பை தீர்மானிக்கும்.

முதற்கட்ட விசாரணைகளின் போது, ​​ஜனவரி 23 வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ள நான்கு சந்தேக நபர்களும் கடந்த ஆண்டு ஜனவரி மாதம் முதல் இந்த நடவடிக்கையில் ஈடுபட்டதாக ஒப்புக்கொண்டனர். இந்த வழக்கு சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (d) இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here