வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேறு துறைகளுக்கு தருவிக்க அரசாங்கம் ஆலோசிக்க வேண்டும் என்கிறார் அமைச்சர்

பத்து காஜா: வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான வேலைவாய்ப்பு தளர்வுத் திட்டம் செயல்படுத்தப்பட்ட மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான வேலைவாய்ப்பு அங்கீகாரத்தை மற்ற துறைகளுக்கும் விரிவுபடுத்த வேண்டியதன் அவசியத்தை அரசாங்கம் ஆய்வு செய்யும் என்று மனிதவளத் துறை அமைச்சர்  சிவக்குமார் தெரிவித்தார்.

இந்தத் திட்டம் தற்போது உற்பத்தி, கட்டுமானம், தோட்டங்கள், விவசாயம் மற்றும் சேவைகள் (உணவகங்கள் மட்டும்) துறைகள் மற்றும் துணைத் துறைகளை உள்ளடக்கியதாக அவர் கூறினார்.

உள்துறை அமைச்சகத்துடன் மனிதவள அமைச்சகம் இணைந்து, அதிக தொழிலாளர் தேவை கொண்ட இந்த ஐந்து முக்கியமான துறைகளுக்கு வெளிநாட்டு பணியாளர்களை கொண்டு வர முடிவு செய்துள்ளது. எனவே, இப்போதைக்கு இந்த ஐந்து துறைகளுக்கும் முதலில் உதவுவதுதான் முடிவு.

மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, பிரச்சனையை (முக்கியமான துறைகள் மற்றும் துணைத் துறைகளில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் பற்றாக்குறை) தீர்த்துவிட்டால், சில்லறை வணிகம் மற்றும் பிறவற்றிற்கு (அதை விரிவுபடுத்துவது) நாங்கள் பரிசீலிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

நேற்றிரவு இங்குள்ள Pusing Convention Centre மனிதவள அமைச்சின் சீனப் புத்தாண்டு கொண்டாட்டத்தில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பத்து காஜா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

சிவக்குமார், புதன்கிழமை தொழில்துறையில் ஆள் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்யும் நோக்கில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர் வேலைவாய்ப்பு தளர்வுத் திட்டத்தின் மூலம் மொத்தம் 500,000 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் படிப்படியாக நாட்டிற்குக் கொண்டுவரப்படுவார்கள் என்று அறிவித்தார்.

ஒதுக்கீடு தேவைகள் மற்றும் வேலைவாய்ப்பு தகுதி முன்நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்யாமல் 15 மூல நாடுகளில் இருந்து வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு இந்த திட்டம் முதலாளிகளை அனுமதித்ததாக உள்துறை அமைச்சர் சைபுஃதின் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் தெரிவித்ததாக கூறப்படுகிறது.

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 15 மூல நாடுகளுக்கு தனது அமைச்சகம், மனித வள அமைச்சகம் மற்றும் ஒழுங்குமுறை முகமைகளின் பிரதிநிதிகள் அடங்கிய குழுவை இந்த நாட்டில் உள்ள வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நலன் சார்ந்த அம்சங்களைப் பற்றி விவாதிப்பதாக சைஃபுதீன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here