பொழுதுபோக்கு மையத்தில் வெளிநாட்டினர் உள்ளிட்ட 78 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு: பத்து பஹாட் மற்றும் குளுவாங்மா வட்டங்களில் உள்ள பொழுதுபோக்கு மையங்களில் இன்று அதிகாலை நடத்திய சிறப்பு நடவடிக்கையில் போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர் என்று நம்பப்படும் “டாக்டர்” என்று அழைக்கப்படும் வெளிநாட்டவர் உட்பட 78 நபர்களை போலீசார் கைது செய்தனர்.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத்  கூறுகையில், “டாக்டர்”, 31 வயது, எட்டு வெளிநாட்டுப் பிரஜைகள், அவர்களில் ஐந்து பெண்கள் அடங்குவர். மேலும் 15 பெண்கள் உட்பட 70 உள்ளூர்வாசிகள் அதிகாலை 1 மணி முதல் அதிகாலை 3 மணி வரை நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கையில் கைது செய்யப்பட்டனர். இவர்கள் அனைவரும் 16 முதல் 68 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள்.

பத்து பஹாட் மற்றும் குளுவாங்கில் உள்ள மூன்று பொழுதுபோக்கு மையங்களில் நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கையில் 246 நபர்கள் சுற்றி வளைக்கப்பட்டனர், அவர்களில் இருவர் செல்லுபடியாகும் உரிமம் இல்லாமல் செயல்படுவது கண்டறியப்பட்டது.

அவர்களில் 49 ஆண்கள் மற்றும் 19 பெண்களை உள்ளடக்கிய அறுபத்தெட்டு பேருக்கு டெட்ராஹைட்ரோகன்னாபினோல் (THC), மெத்தம்பேட்டமைன் மற்றும் கெத்தமென் ஆகியவை சோதனையில் சாதகமாக இருப்பதாக அவர் கூறினார். மற்றும் 300 Eramin 5 மாத்திரைகள், RM261,797.65 மதிப்புடையதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. ஒரு கார் மற்றும் RM31,218 பணத்தையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாக கமருல் ஜமான் கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்ட அனைவரும் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவுகள் 39B, 12(2), மற்றும் 15(1)(a) 1959/63 குடியேற்றச் சட்டத்தின் பிரிவு 15(1)(c) மற்றும் ஜோகூர் பொழுதுபோக்கு மற்றும் பொழுதுபோக்கு  சட்டத்தின் பிரிவுகள் 6(2) மற்றும் 11(2) இன் கீழ் விசாரணைக்காக ஒன்று முதல் ஆறு நாட்கள் வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்படுவார்கள்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here