பிரதமர் அன்வார் நாளை தொடங்கி இரண்டு நாட்கள் புருணை பயணம்

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் நாளை முதல் இரண்டு நாள் உத்தியோகபூர்வ பயணமாக புருணை செல்கிறார். பிரதமராக பதவியேற்ற பிறகு அவர் மேற்கொள்ளும் இரண்டாவது அதிகாரப்பூர்வ வெளிநாட்டு பயணம் இதுவாகும்.

பிரதமர் நாளை பிற்பகல் 3.30 மணியளவில் புருணை சர்வதேச விமான நிலையத்திற்கு வருவார் என்றும், மாலையில் மலேசிய தூதரகத்தில் மலேசிய புலம்பெயர்ந்தோருடன் இரவு விருந்தில் கலந்து கொள்வார் என்றும் வெளியுறவு அமைச்சர் ஜாம்ப்ரி அப்துல் காதிர் கூறினார்.

பயணத்தின் இரண்டாவது நாளான இன்று, இஸ்தானா நூருல் இமானில் புருனே சுல்தான் ஹசனல் போல்கியாவுடன் பிரதமர் சந்திப்பார் என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

இந்த சந்திப்பின் போது, ​​இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான உறவுகள் மற்றும் ஒத்துழைப்பை மேலும் வலுப்படுத்துவதுடன், தற்போதைய ஒத்துழைப்பின் முன்னேற்றத்தை மதிப்பிடுவதற்கு இரு தலைவர்களும் இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மலேசிய முதலீட்டு மேம்பாட்டு ஆணையம் (மிடா) மற்றும் புருனே முதலீட்டு முகமை (BIA) ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடுவதையும் பிரதமர் மற்றும் புருணை சுல்தான் நேரில் காணவுள்ளனர். கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து புருணை சுல்தான் வழங்கும் அரச விருந்து நடைபெறும்.

இந்த பயணத்தின் போது, ​​பிரதமருடன் அவரது மனைவி டாக்டர் வான் அசிஸா வான் இஸ்மாயில், சரவாக் பிரதமர் அபாங் ஜோஹாரி ஓபங், சபா முதல்வர் ஹாஜிஜி நூர், ஜாம்ப்ரி, வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் பொதுச் செயலாளர் அம்ரன் முகமது சின் மற்றும் புருனேயில் உள்ள மலேசிய உயர் ஸ்தானிகர்  ராஜா ரேசா ராஜா சைப் ஷா  ஆகியோரும் இடம் பெறுவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here