அன்வார்: மூத்த ஆலோசகர் பதவிக்காக நூருல் இஷாவிற்கு அலவன்ஸ் எதுவும் வழங்கப்படாது

பொருளாதாரம் மற்றும் நிதித்துறையில் பிரதமரின் மூத்த ஆலோசகராக நூருல் இஷா அன்வாருக்கு  எந்த கொடுப்பனவும் (அலவன்ஸ்) வழங்கப்படாது என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார். பிரதமர் தனது மகளுக்கு பதவி மட்டுமே வழங்குவதாக கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 29) மேரு ராயாவில் உள்ள தம்புன் நாடாளுமன்ற சேவை மையத்தைத் தொடங்கிவைத்த பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர், நான் அவருக்கு பிரதமர் அலுவலகத்திலிருந்தோ அல்லது நிதியமைச்சகத்திலிருந்தோ எந்த கொடுப்பனவையும் செலுத்தவில்லை.

பெர்சத்து துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அஹ்மட் பைசல் அசுமு அல்லது பெஜா என்று அழைக்கப்படும் நூருல் இசாவின் நியமனத்திற்கு வாழ்த்து தெரிவித்து இழிவான ட்வீட் ஒன்றில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

நியமனம் பற்றி கேட்பது அகமது பைசலின் உரிமை என்று அன்வார் கூறினார், ஆனால் அதே நேரத்தில், நிலம், மரம் வெட்டுதல், பங்குகள் மற்றும் கமிஷன்களின் “திருட்டு” தொடர்பான பல சிக்கல்கள் குறித்தும் அவரிடம் கேட்க விரும்பினார். மேலே சொன்னவை எல்லாம் நாட்டையே அழித்துக் கொண்டிருக்கின்றன.

ஏனென்றால், இவை அனைத்திலிருந்தும் நாட்டைத் தூய்மைப்படுத்தும் முயற்சிகளை ஆதரிக்கும் எந்த அறிக்கையையும் அவர்களிடமிருந்து (எதிர்க்கட்சி) நான் இன்னும் கேட்கவில்லை. எல்லோரும் ஊழலைப் பற்றி பேசுகிறார்கள். ஆனால் இதுபோன்ற வழக்குகள் பற்றி நாங்கள் கேட்டால், அவர்கள் ஏன் பழைய கதைகளைத் தோண்ட வேண்டும் என்று கூறுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

நூருல் இஷா எலெக்ட்ரானிக்ஸ் மற்றும் எலக்ட்ரிக்கல் இன்ஜினியரிங் பட்டம் பெற்றிருப்பது குறித்தும் அதே போல் நிதியுடன் தொடர்பில்லாத அன்வார், அவரும் நிதிப் பட்டம் பெறாமல் எட்டு ஆண்டுகள் நிதி அமைச்சராக இருந்ததாகக் கூறினார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர்களும் அரசாங்கத்தில் இருந்தபோது நிதித்துறையில் பட்டம் பெற்றிருக்கவில்லை. ஆனால் எங்களிடம் (பக்காத்தான் ஹராப்பான்) வரும்போது, ​​அவர்கள் இதுபோன்ற பிரச்சினைகளைக் கொண்டு வருகிறார்கள்.

எனவே அவர்கள் இதுபோன்ற பிரச்சினைகளை எழுப்பும்போது, ​​​​அது நிலையானதாக இருக்க வேண்டும்; எனவே ஒரு சுகாதார அமைச்சர் ஒரு மருத்துவர், ஒரு நீர்த்துறை அமைச்சர் பொறியியல் பட்டம் பெற்றவராக இருக்க வேண்டும், ஆனால் அது நடக்காது.

நூருலைப் பொறுத்தவரை, அவரது முதல் பட்டம் பொறியியல், ஆனால் அமெரிக்காவில் உள்ள புகழ்பெற்ற ஜான் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் இரண்டாவது பட்டம் பொதுக் கொள்கையில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here