ஸ்ரீராமின் மரணத்தைத் தொடர்ந்து நஜிப்பின் 1MDB வழக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது

கோலாலம்பூர்: தலைமை வழக்கறிஞர் கோபால் ஸ்ரீராம் ஞாயிற்றுக்கிழமை காலமானதை அடுத்து, நஜிப் ரசாக்கின் 1எம்டிபி வழக்கு விசாரணையை ஒத்திவைக்க அரசுத் தரப்பு கோரிக்கையை உயர்நீதிமன்றம் அனுமதித்துள்ளது. செவ்வாய்க்கிழமை நடைபெறும் அவரது எழுச்சி மற்றும் இறுதிச் சடங்கில் கலந்துகொள்ள அதன் குழு உறுப்பினர்களை அனுமதிக்குமாறு வழக்குத் தொடுத்த கோரிக்கையைத் தொடர்ந்து இது வந்தது.

நாங்கள் அவர் விழித்திருக்கும் இடத்தில் இருக்க விரும்பினோம், பின்னர் நாளை (நிர்வாணா 2 இல்) தகனம் செய்ய விரும்பினோம். அவர் எங்கள் குழுத் தலைவராகவும் எங்களுக்கு தந்தையைப் போலவும் இருந்தார்” என்று இன்று காலை விசாரணை தொடங்கியபோது, ​​நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செகுவேராவிடம் துணை அரசு வழக்கறிஞர் அகமது அக்ரம் காரிப் கூறினார்.

ஸ்ரீ ராம் தற்காலிக வழக்கறிஞராக நியமிக்கப்பட்டார் மற்றும் நஜிப்பின் 1MDB வழக்கு விசாரணை மற்றும் முன்னாள் பிரதமர் மற்றும் அருள் கந்த கந்தசாமியின் 1MDB தணிக்கை அறிக்கை விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கினார். புதன்கிழமை கூட்டாட்சிப் பகுதிகள் தினத்துடன் பொது விடுமுறை என்பதால் வழக்கை வியாழக்கிழமை மீண்டும் தொடருமாறு அக்ரம் கேட்டுக் கொண்டார்.

ஸ்ரீராமின் திடீர் மறைவின் வெளிச்சத்தில் அரசுத் தரப்பு அதன் வேலை நோக்கத்தைப் பற்றி விவாதித்து மறுபகிர்வு செய்ய வேண்டும் என்றும் அவர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். வழக்கறிஞர் ஷஃபி அப்துல்லா, ஸ்ரீராமின் மறைவுக்கு நஜிப்பின் பாதுகாப்புக் குழுவின் இரங்கலை அரசு தரப்புக்கு வழங்கினார்.

இந்த வார இறுதிக்குள், முன்னாள் AmBank உறவு மேலாளர் ஜோனா யூவிடம், தற்காப்பு குறுக்கு விசாரணையை முடிக்க எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றும் அவர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். யூ அக்டோபர் 13, 2022 முதல் சாட்சி நிலைப்பாட்டில் இருந்தார்.

பிப்ரவரி 2011 மற்றும் டிசம்பர் 2014 க்கு இடையில் தனது ஆம்பேங்க் கணக்குகளில் டெபாசிட் செய்யப்பட்ட ரிம2.28 பில்லியன் தொகையான 1எம்டிபி நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் பணமோசடி மற்றும் அதிகார துஷ்பிரயோகம் ஆகிய 25 வழக்குகளில் நஜிப் விசாரணையில் உள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here