பள்ளி நேரத்தை காலை 8 மணிக்குத் தொடங்க விரிவுரையாளர் பரிந்துரை

ஆசிரியர்கள், பெற்றோர்கள் மற்றும் மாணவர்களின் சுமையை குறைக்கும் வகையில் நாட்டில் தற்போதுள்ள பள்ளி தொடங்கும் நேரத்தை காலை 8 மணியாக மாற்றுமாறு அரசுக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. யுனிவர்சிட்டி கெபாங்சான் மலேசியா (UKM) கல்வியில் பன்முகத்தன்மை ஆய்வுக்கான மூத்த விரிவுரையாளர் அனுவார் அஹ்மட், அதிகாலை 4.30 மணிக்கு எழுந்திருக்க வேண்டிய ஆசிரியர்கள், பெற்றோர்கள் மற்றும் குழந்தைகள் மீது அரசாங்கம் இரக்கமும் அனுதாபமும் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்றார்.

நகரில் உள்ள பள்ளிகள் என்றால் காலை 6 மணிக்கே போக்குவரத்து நெரிசலில் சிக்கி பள்ளிக்கு செல்ல வேண்டும். கிராமப்புற பள்ளிகளில், இன்னும் இருட்டாக இருக்கும் போது, ​​சிறு குழந்தைகள் பள்ளிக்கு செல்ல மிதி வண்டி மற்றும் சேறும் சகதியுமான சாலைகளில் பயணிக்க வேண்டியிருந்தது. சில சிறிய குழந்தைகள் புதர் பாதையில் நடக்க வேண்டும், சிலர் படகில் பள்ளிக்கு செல்ல வேண்டும் என்று அவர் முகநூலில் கூறினார்.

தற்போதுள்ள பள்ளி நேரம் அதிகாலையில் தொடங்குவதால், சில மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் பள்ளிக்குச் செல்வதற்கு முன்பு தங்கள் குடும்பத்தினருடன் காலை உணவை சாப்பிட நேரம் இல்லை என்று அவர் கூறினார். மக்களின் பாதுகாப்பு, நல்வாழ்வு மற்றும் ஆரோக்கியத்தில் அரசுக்கு அக்கறை இருந்தால், காலை 8 மணிக்கு பள்ளிக் கூட்டத்தைத் தொடங்கி, மக்களின் நலனுக்காக ஏதாவது சரியானதைச் செய்வதில் என்ன தவறு என்று அவர் கூறினார்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் கல்வி அமைச்சர் ஃபட்லினா சிடெக்கின் “மகிழ்ச்சியான மாணவர்கள், மகிழ்ச்சியான ஆசிரியர்கள், சிறந்த பள்ளிகள் மற்றும் வளமான தேசம்” என்ற முழக்கத்தின் சிவில் மலேசியா என்ற கருத்தை கொண்டாடவும் முன்மொழிவு இருப்பதாக அனுவார் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here