பெர்சத்து கட்சியின் வங்கி கணக்குகள் MACCயால் முடக்கம்

பெர்சத்துவின் வங்கி கணக்குகள் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தால் முடக்கப்பட்டுள்ளதாக கட்சி வட்டாரம் உறுதி செய்துள்ளது. பெயர் வெளியிட மறுத்த ஆதாரம், பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருமானம் (அம்லா) ஆகியவற்றின் கீழ் கணக்குகள் முடக்கப்பட்டுள்ளன என்றார். கோவிட்-19 ஊக்கப் பொதிகளுக்காகப் பெறப்பட்ட பில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்டை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் விசாரணையின் தொடர்பிலேயே இந்தக் கணக்குகள் முடக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளதாகத் தெரிகிறது.

முன்னதாக, பெர்சத்து தலைவர் முஹிடின் யாசின் பிரதமராக இருந்தபோது தனது அரசாங்கம் RM92.5 பில்லியனை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படுவதை மறுத்தார். எம்ஏசிசி தன்னை எந்தத் தவறும் செய்திருக்கவில்லை என்று அவர் நம்புவதாகக் கூறினார்.

அரசுத் திட்டங்களை விநியோகிப்பதில் இடைத்தரகராகப் பணியாற்றியதாகக் கூறப்படும் தனியார் நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியை எம்ஏசிசி கைது செய்ததில் பெர்சத்துக்கு தொடர்பு இருப்பதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. கேள்விக்குட்படுத்தப்பட்ட பல ஒப்பந்ததாரர்கள் 3% முதல் 5% வரையிலான கமிஷன் தொகையை ஒரு அரசியல் கட்சியின் கணக்கில் டெபாசிட் செய்ய ஒப்புக்கொண்டதாகவும், அரசியல் நிதியுதவியாக கருதப்படுவதாகவும் ஒப்புக்கொண்டதாக விஷயத்திற்கு நெருக்கமான வட்டாரம் தெரிவித்தது.

கமிஷனை வசூலிக்க சில நபர்களுக்கு அறிவுறுத்தியதாக கூறுவதை முஹிடின் நிராகரித்தார். பொருளாதார ஊக்கப் பொதிகளின் கீழ் உள்ள நிதிச் செலவுகள், பொதுமக்களுக்கு நேரடியாகப் பணப் பரிமாற்றம் செய்வதால் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படக்கூடிய திட்டங்களின் வடிவத்தில் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

பெர்சத்துவின் கணக்குகள் வெளிப்படையானவை என்றும், கட்சியின் அரசியலமைப்பு மற்றும் சங்கங்கள் சட்டம் 1966 இன் தேவைக்கு ஏற்ப அனைத்து செலவினங்களும் பதிவு செய்யப்பட்டு, தணிக்கை செய்யப்பட்டு அதன் வருடாந்திர பொதுக் கூட்டத்தில் சமர்ப்பிக்கப்பட்டன என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here