போதைப்பொருள் விநியோகம் செய்ததாக சிறை கண்காணிப்பாளருக்கு மரணத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது

ஷா ஆலம்: நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு சிறை வளாகத்தில் 410.07 கிராம் எடையுள்ள கஞ்சா மற்றும் மெத்தாம்பெட்டமைன் ஆகியவற்றை விநியோகித்ததாகக் கண்டறிந்த சிறைக் கண்காணிப்பாளருக்கு இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றம் மரண தண்டனை விதித்தது.

40 வயதான முகமட் எல்மி ஆரிப் ஹமித் மீது சுமத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டின் மீது நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்பத் தவறியதால், நீதிபதி நூருல்ஹுதா நூரைனி முகமட் நோர் அவருக்கு தண்டனையை வழங்கினார்.

முகமட் எல்மி மீது ஜூன் 18, 2019 அன்று காலை 11 மணிக்கு சுங்கை பூலோ சிறை வளாகத்தில் போதைப்பொருள் விநியோகம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. பிரிவு 39B(1)(a) அபாயகரமான மருந்துகள் சட்டத்தின் கீழ், அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B(2)ன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம்.

ஹெராயின் (4.25 கிராம்), மோனோஅசெட்டில்மார்பைன்ஸ் (1 கிராம்), எடில்சோலம் (38.67 கிராம்) மற்றும் க்ளோசாபைன் (50.8 கிராம்) போன்ற பல்வேறு வகையான போதைப் பொருட்களை ஒரே இடத்தில், நேரம் மற்றும் தேதியில் வைத்திருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மேலும் நான்கு குற்றச்சாட்டுகளில் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டது.

நான்கு குற்றங்களில், ஹெராயின் வைத்திருந்ததற்காக குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், மூன்று பிரம்படி தண்டனையும், (Monoacetylmorphines மற்றும் Etilzolam) வைத்திருந்ததற்காக தலா ஒரு வருட சிறைத்தண்டனையும் (Clozapine) மேலும் ஆறு மாதங்கள் தண்டனையும் நீதிமன்றம் விதித்தது.

ஜூன் 18, 2019 அன்று கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து தண்டனையை ஒரே நேரத்தில் அனுபவிக்க நூருல்ஹுதா நூரைனி உத்தரவிட்டார். ஆகஸ்ட் 24, 2021 அன்று தொடங்கிய வழக்கு விசாரணை முழுவதும், அரசுத் தரப்பில் மொத்தம் ஒன்பது சாட்சிகள் இருந்தனர். அரசுத் தரப்பு வழக்குரைஞர் ஷாருல் எக்சன் ஹசிமும், முகமட் எல்மி ஆரிப் சார்பில் ஜமேரி மாட் நவாங் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here