கடந்த ஆண்டு KL போலீசாரால் 444,000 க்கும் மேற்பட்ட புகார்கள் பெறப்பட்டன

கோலாலம்பூர்: 2021 இல் 374,588 அறிக்கைகளுடன் ஒப்பிடுகையில், கடந்த ஆண்டு கோலாலம்பூர் காவல்துறையில் மொத்தம் 444,120 புகார்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அஸ்மி அபு காசிம், 40% அறிக்கைகள் மற்ற அமலாக்க அமைப்புகளின் விசாரணைகளை உள்ளடக்கியதாகக் கூறினார்.

கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் உள்ள அனைத்து காவல் நிலையங்களிலும் தினமும் சராசரியாக 50 புகார்கள் பெறப்படுகின்றன. அனைத்து வழக்குகளும் விசாரிக்கப்படுகின்றன, ஏனெனில் குற்றவாளிகள் நீதியின் முன் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று வலியுறுத்தப்படுகிறது. இந்த அதிகரிப்பு (பதிவு செய்யப்பட்ட அறிக்கைகளின் எண்ணிக்கை) நல்லது, ஏனெனில் இது காவல்துறை சேவையின் மீது பொதுமக்களின் நம்பிக்கையைக் காட்டுகிறது என்று அவர் இன்று கோலாலம்பூர் காவல்துறையின் மாதாந்திர கூட்டத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJ), வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJK), போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJN) மற்றும் கோலாலம்பூரின் போக்குவரத்து புலனாய்வு மற்றும் அமலாக்கத் துறை (JSPT) ஆகியவற்றால் மொத்தம் 86,409 புலனாய்வு ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டதாக அஸ்மி கூறினார்.

2021 இல் 63,935 விசாரணை ஆவணங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் எண்ணிக்கை 22,474 அதிகரித்துள்ளது என்றார். கடந்த ஆண்டு மொத்தம் 79,621 வழக்குகள் நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளன.  இது 2021 இல் 53,961 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது 25,660 வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கடந்த ஆண்டு அனைத்து துறைகளையும் உள்ளடக்கிய கோலாலம்பூர் காவல்துறையால் மொத்தம் 14,342 நடவடிக்கைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அஸ்மி கூறினார்.

இந்த விஷயத்தில் பொதுமக்களின் விழிப்புணர்வை அதிகரிக்க கடந்த ஆண்டு 63,560 குற்றச்செயல்களுக்கு எதிரான தடுப்பு நிகழ்ச்சிகளை நடத்தினோம், கோலாலம்பூரையும் புத்ராஜெயாவையும் வாழ்வதற்கு பாதுகாப்பான நகரமாக மாற்றும் முயற்சிக்கு இணங்க இது நடந்ததாக அவர் கூறினார். -பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here