அம்னோ அரசியலமைப்பை மீறுவது குறித்து RoS விசாரணை நடத்தி வருவதாக கட்சி உறுப்பினர் தகவல்

அம்னோவின் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானத்தின் மூலம் அம்னோ அரசியலமைப்பை மீறுவது குறித்து சங்கப் பதிவாளர் (RoS) விசாரணை நடத்தி வருவதாக கட்சி உறுப்பினர் ஒருவர் தெரிவித்தார். இந்த பிரேரணையின் மீது RoS-க்கு அறிக்கை அளித்த இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்களில் ஒருவரான Aizat Fikri Nasir, தனது புகாரை சரிபார்த்து விசாரிக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளதாக ஜனவரி 26 தேதியிட்ட கடிதம் தனக்கு வந்தது என்று கூறினார்.

கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் (அஹ்மத் மஸ்லான்) பிரச்சினை தீர்க்கப்பட்டுவிட்டதாகக் கூறியது ‘முன்கூட்டியது’. அவர் RoS ஐ முன்கூட்டியே தடுக்கவில்லை அல்லது நடந்துகொண்டிருக்கும் விசாரணையில் தலையிட மாட்டார் என்று நான் நம்புகிறேன். இது துறையின் மீதான மக்களின் நம்பிக்கையை பாதிக்கலாம் என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

Aizat மற்றும் Negeri Sembilan அம்னோ உறுப்பினர் Fiqri Firdaus இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு கட்சியின் அரசியலமைப்பு மீறல் குறித்து விசாரணை கோரி RoS க்கு அறிக்கை தாக்கல் செய்தனர். சமீபத்திய அம்னோ பொதுச் சபையில் போட்டி இல்லா தீர்மானம் தாக்கல் செய்யப்பட்டது கட்சியின் அரசியலமைப்பின் 10ஆவது விதியை மீறியதாக அவர்கள் கூறினர்.

பிரேரணையை பொதுச் சபைக்கு இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்னதாகவோ அல்லது உச்ச மன்றம் முன்வைத்தால் ஏழு நாட்களுக்கு முன்னதாகவோ சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர்கள் வலியுறுத்தினர். ஜனவரி 14 அன்று சட்டசபையின் போது, நெகிரி செம்பிலான் பிரதிநிதி சுக்ரி ஷம்சுதீன், கட்சித் தேர்தல்களின் போது தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளை போட்டியிடுவதிலிருந்து விலக்குவதற்கான ஒரு தீர்மானத்தை முன்மொழிந்தார், அது மே மாதத்திற்குள் நடத்தப்பட வேண்டும்.

பிரேரணை அங்கீகரிக்கப்பட்டது.

ஜன. 31 அன்று, அம்னோ பிரதிநிதிகளுடனான சந்திப்பில், போட்டி இல்லா தீர்மானம் எந்த விதிகளையும் விதிமுறைகளையும் மீறவில்லை என்பதை RoS உறுதி செய்ததாக அஹ்மட் மஸ்லான் கூறினார். முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டுமா என்பதில் அம்னோ பிளவுபட்டதாக கூறப்படுகிறது சிலர் இது கட்சியை பிளவுபடுத்தும் அபாயம் இருப்பதாகவும், மற்றவர்கள் கட்சியின் தலைவர் அகமது ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் அவரது துணை முகமட் ஹசான் ஆகியோர் அடித்தட்டு மக்களின் ஆதரவை நிரூபிக்க வேண்டும் என்று வாதிடுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here