நூருல் இஷா தனது ஆலோசகர் பதவியை ஒருபோதும் தவறாக பயன்படுத்த மாட்டார் என்கிறார் அன்வார்

பொருளாதாரம் மற்றும் நிதித்துறையில் தனது மூத்த ஆலோசகர் பதவியை தனது மகள் நூருல் இஷா ஒருபோதும் தவறாக பயன்படுத்த மாட்டார் என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தெரிவித்துள்ளார். அவரது சர்ச்சைக்குரிய நியமனம் குறித்து அவர் எதிர்கொண்ட விமர்சனங்கள் குறித்த கேள்விக்கு பதிலளித்த அன்வார், நூருல் இஷா தனது பணிக்காக ஈடுசெய்யப்படவில்லை என்பதை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

பிகேஆர் தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது, “அவள் செல்வத்தை குவிப்பதற்கும், டெண்டர்கள், ஒப்பந்தங்கள் அல்லது திட்டங்களில் செல்வாக்கு செலுத்துவதற்கும் அந்தப் பதவியைப் பயன்படுத்துவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் இல்லை என்று அவர் கூறினார். ஆம், எனக்கு உதவ அவளுடைய அனுபவம் தேவை, ஆனால் (நல்ல) நிர்வாகம் மற்றும் ஊழலற்ற தன்மையின் நிகழ்ச்சி நிரலைப் பாதுகாக்கவும் தொடரவும் அவர் இருக்கிறார் என்பதை நான் வலியுறுத்துகிறேன்.

இந்த நியமனத்தை விமர்சித்தவர்களுக்கு எதிராக, குறிப்பாக “அதிகாரத்தில் இருந்தபோது தங்கள் மகன்கள் அல்லது மருமகன்கள் அல்லது நண்பர்களுக்கு பில்லியன்கள் அல்லது நூற்றுக்கணக்கான மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள ஒப்பந்தங்களை வழங்கியவர்களுக்கு” எதிராக அவர் ஒரு “வலுவான நிலைப்பாட்டை” எடுப்பதாக அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், இந்த முன்னாள் அரசாங்கத் தலைவர்கள் யார் என்று கேட்டபோது அன்வார் எந்த பெயரையும் தெரிவிக்கவில்லை. ஜனவரி 29 அன்று, நூருல் இசஷா இந்த ஆண்டு ஜனவரி 3 ஆம் தேதி பிரதமரின் பொருளாதாரம் மற்றும் நிதி தொடர்பான மூத்த ஆலோசகராக அதிகாரப்பூர்வமாக நியமிக்கப்பட்டதாக தெரிவித்தார்.

நூருல் இஷாவுக்கு ஊதியம் வழங்கப்படவில்லை என்றும், பொறியியல் மற்றும் பொது மற்றும் சமூகக் கொள்கையில் பட்டம் பெற்றதன் காரணமாக அவர் அந்தப் பதவிக்கு தகுதியானவர் என்றும் அன்வார் பின்னர் நியமனத்தை ஆதரித்தார். எவ்வாறாயினும், இந்த நியமனத்தை விமர்சிப்பவர்கள், இது ஒன்றுபட்ட அரசாங்கத்தை தற்காப்புக்கு உட்படுத்தும் ஒரு உறுதியான அறிகுறியாகும். இது எதிர்க்கட்சிகள் அவர்களைத் தாக்குவதற்கு தீவனம் அளிக்கிறது.

இதற்கிடையில், அம்னோ தலைவர்கள் சமீபத்தில் பிகேஆரில் சேர விருப்பம் தெரிவித்திருக்கிறார்களா என்று கேட்டதற்கு, பிகேஆர் தலைவர் அன்வார், தனது கட்சி முதலில் அம்னோ சகாக்களுடன் கலந்துரையாடும் என்றார். சில முன்னாள் அம்னோ உறுப்பினர்கள் (பிகேஆர்) சேர விருப்பம் தெரிவித்திருப்பதை நாங்கள் கவனத்தில் கொள்கிறோம், மேலும் இது குறித்து அம்னோ தலைவர்களுடன் உரிய நேரத்தில் விவாதிப்போம் என்று அவர் கூறினார். இன்னும் எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை.

பிகேஆர் கூட்டத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அன்வார், மலாய் வாக்காளர்கள் பக்காத்தான் ஹராப்பானுக்கு (பிஎச்) ஆதரவாக இல்லை என்ற கூற்றையும் இன்றைய விவாதம் தொட்டதாகக் கூறினார். கூட்டணியின் சொந்த பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில், கடந்த பொதுத் தேர்தலில் (GE15) 19% மலாய் வாக்காளர்கள் மட்டுமே PH க்கு ஆதரவளித்ததாகக் கூறுவதில் எந்த உண்மையும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

அப்படி இருந்திருந்தால், GE15 இல் நாங்கள் பெற்ற இடங்களை நாங்கள் வென்றிருக்க மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார். மொத்த மலாய்க்காரர்களின் வாக்குகளில் 31% நாங்கள் பெற்றுள்ளோம். இது கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானுவில் குறைவாகவும் சிலாங்கூர் மற்றும் கூட்டாட்சி பிரதேசங்களில் அதிகமாகவும் இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here