போதைப்பொருள் வைத்திருந்த இரண்டு நண்பர்கள் தூக்கு தண்டனையிலிருந்து தப்பித்தனர்; 12 ஆண்டுகள் சிறை,சாட்டையடி

புத்ராஜெயா: ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, 626.55 கிராம் மெத்தாம்பெட்டமைன் கடத்திய இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கான தண்டனையை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் ரத்து செய்ததால், இரண்டு நண்பர்கள் தூக்கில் இருந்து தப்பினர். இருப்பினும், மேல்முறையீடு செய்த முகமது ஷஸ்ரில் ஹபீஸ் இப்ராஹிம் 29, மற்றும் அகமது சவால் ராம்லே 32, ஆகியோர் போதைப்பொருள் வைத்திருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டு, தலா 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் 10 பிரம்படியும் வழங்கப்பட்டது.

நீதிபதி டடோஸ்ரீ கமலுடின் முகமட் சேட் தலைமையிலான மூன்று நீதிபதிகள் குழு ஒருமனதாக முடிவெடுத்தது. மேலும் இரண்டு மேல்முறையீட்டாளர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் டத்தோ ஹிஸ்யாம் தெஹ் போ டீக், மரணத்தை விலக்குவதற்காக அட்டர்னி ஜெனரல் சேம்பர்ஸ் (AGC) அவர்களின் பிரதிநிதித்துவத்தை ஏற்றுக்கொண்டதாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

இரண்டு மேல்முறையீட்டாளர்களின் தணிப்பு பற்றி விவாதித்த பிறகு, அவர்கள் இருவரும் பிப்ரவரி 8, 2018 அன்று கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், தலா 10 பிரம்படி தண்டனையும் விதிக்கப்பட்டதாக  நீதிபதி  கமாலுதீன் கூறினார். அவர்கள் குழுவில் டத்தோ ஷுபாங் லியான் மற்றும் டத்தோ வீரா அஹமத் நஸ்ஃபி யாசின் இடம் பெற்றிருந்தனர்.

இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளின்படி, பிப்ரவரி 8, 2018 அன்று மாலை 6.30 மணியளவில் ஜாலான் கோல பெராங், கம்போங் பாடாங் மிடின், புக்கிட் பேயோங், மாராங், தெரெங்கானுவில் உள்ள ஒரு வீட்டின் முன் அறையில் 626.55 கிராம் மெத்தம்பேட்டமைனை வைத்திருந்ததாக அவர்கள் மீது கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 12 (2) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன, அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39A(2) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படும், தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் இருக்கும். இது ஆயுள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அதற்கும் குறைவான ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் அதிகபட்சமாக 10 பிரம்படிகள் வழங்கப்படும்.

ஜனவரி 2021 இல், 626.55 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைனை விநியோகித்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட பின்னர், கோல தெரெங்கானு உயர் நீதிமன்றம் அவர்கள் இருவருக்கும் மரண தண்டனை விதித்தது. ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B(1)(a) இன் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மேலும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B(2) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம். மேலும் மரண தண்டனையை தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here