மாணவர்கள் கருத்துக்களை தெரிவிக்கவும், அரசை விமர்சிக்கவும் சுதந்திரம் உள்ளது என்கிறார் அன்வார்

கோலாலம்பூர்: நாட்டில் உள்ள மாணவர்கள் அரசாங்கத்தை விமர்சிப்பது உள்ளிட்ட கருத்துக்களை வெளியிட சுதந்திரம் உள்ளது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் தெரிவித்துள்ளார்.

சிறந்த கற்றல் சூழலை உருவாக்குவதுடன், குழுவானது விமர்சன சிந்தனைத் திறனைப் பெறுவதை உறுதி செய்வதே இது என்றார். இந்த விஷயத்தை உயர்கல்வி அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ முகமது காலிட் நோர்டின் மற்றும் கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடெக் ஆகியோரிடமும் தெரிவித்ததாக அன்வார் கூறினார்.

அவர்கள் இடத்தையும் வாய்ப்பையும் திறந்துள்ளனர், குறிப்பாக உயர் கல்வி அமைச்சகம், இதனால் பல்கலைக்கழகம் அவமதிக்கும், இனவெறி அல்லது தீவிர மத நம்பிக்கைகளைத் தவிர, கருத்துக்களை வெளிப்படுத்த அனுமதிக்கும் வகையில் மிகவும் உகந்ததாக உள்ளது.

மலேசியாவின் அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகத்தில் (UIAM) அபுசுலைமான்  அனைத்துலக மாணவர் நிதியத்திற்கு (AISF) நன்கொடைகளை வழங்கும் விழாவில் கலந்து கொண்ட பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம், அது தவிர பிரதமரையும் அரசாங்கத்தையும் விமர்சிக்க அவர்களுக்கு சுதந்திரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here