பதிவு செய்யப்படாத பல் மருத்துவமனையை திறந்த வழக்கில் குற்றமற்றவர் என்று விசாரணை கோரிய பெண்

குவாந்தான்: பதிவு செய்யப்படாத தனியார் பல் மருத்துவ மனையைத் திறந்து சட்டவிரோதமாக பல் மருத்துவம் செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட பெண் ஒருவர்  செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

20 வயதான இன்டன் நசிரா முகமட் ரோஃபி, நீதிபதி மைமூனா எய்ட் (மீண்டும்: மைமூனா எய்ட்) முன் மனு செய்தார். கடந்த ஜனவரி 27 ஆம் தேதி குற்றச்சாட்டுகள் முதலில் வாசிக்கப்பட்டபோது, ​​அந்த பெண் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார் மற்றும் நீதிமன்றம் இன்று தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. ஆனால் இன்று அவரது மனுவை குற்றமற்றது என்று மாற்றியது.

கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 14 ஆம் தேதி இரவு 9 மணியளவில் இங்குள்ள கம்போங் பாக் மஹாட்டில் உள்ள ஒரு வளாகத்தில் இரண்டு குற்றங்களைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. பதிவுசெய்யப்படாத பல் மருத்துவ மனையைத் திறப்பதற்கான கட்டணம் தனியார் சுகாதார வசதிகள் மற்றும் சேவைகள் சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 4(1) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்டது.

அதே நேரத்தில் சட்டவிரோதமாக பல் மருத்துவம் செய்ததற்காக இரண்டாவது குற்றச்சாட்டு, பல் சட்டம் 2018 இன் பிரிவு 62(1) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்டது. இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM300,000க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது ஆறு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம். நீதிமன்றம் பிப்ரவரி 24 அன்று விசாரணை தேதியாக நிர்ணயித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here