லங்காவி விமான கண்காட்சியில் கலந்து கொள்ள இந்திய விமானப்படை தளபதிக்கு மலேசியா அழைப்பு விடுத்துள்ளது

புதுடெல்லி: இந்த ஆண்டு லங்காவி அனைத்துலக கடல் மற்றும் விண்வெளி கண்காட்சியில் (LIMA) கலந்து கொள்ளுமாறு இந்திய விமானப்படைத் தலைவருக்கு மலேசியா அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

தென்னிந்திய நகரமான பெங்களூரில் திங்கள்கிழமை நடந்த ஏரோ இந்தியா கண்காட்சியில் ராயல் மலேசியன் ஏர் ஃபோர்ஸ் (RMAF) தலைவர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ முகமது அஸ்கர் கான் கோரிமான் கான்  அவர் தனது இந்திய விமானப்படை தளபதி  மார்ஷல் வி. செளதாரி ஆரைச் சந்தித்தபோது அழைப்பை விடுத்தார்.

அஸ்கர் சௌதாரியை RMAFக்கு வருகை தருமாறு அழைப்பு விடுத்தார் என்று மலேசிய உயர் ஸ்தானிகராலய அதிகாரி ஒருவர் பெர்னாமாவிடம் தெரிவித்தார். அவர்கள் மலேசியாவில் Su-30 போர் விமான பராமரிப்பு மற்றும் இரு விமானப்படைகளுக்கு இடையே பயிற்சி, பயிற்சிகள் மற்றும் பொருள் நிபுணர் பரிமாற்றம் (SMEE) பற்றி விவாதித்தனர்.

இந்திய நிகழ்வில் RMAF தலைவர் ரஷ்ய பாதுகாப்பு துறையின் முக்கிய வீரர்களுடன் கலந்துரையாடினார்.ம்ரஷ்ய அரசு ஆயுத நிறுவனமான Rosoboronexport உடனான சந்திப்பில், RMAF தலைவர் ரஷ்ய நிறுவனங்களை LIMA இல் சேர அழைத்தார், இது மே 23 முதல் 27 வரை நடைபெறுகிறது.

மலேசியாவில் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை நடைபெறும் நிகழ்ச்சி, ஆசிய-பசிபிக் பிராந்தியத்தில் மிகப்பெரிய விண்வெளி மற்றும் கடல்சார் தொழில் நிகழ்வுகளில் ஒன்றாகும். ரஷ்ய நிறுவனங்களுடனான RMAF தலைவரின் பேச்சுக்களில் Su-30 பராமரிப்பு என்ற தலைப்பும் இடம்பெற்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here