தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள குழந்தைகள் குடியேற்றக் கிடங்கில் இருந்து விரைவில் வெளியேற்றப்படுவர்

அகதிகள்

புத்ராஜெயா: குடியேற்றக் கிடங்குகளில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள குழந்தைகள் விரைவில் டிப்போக்களில் இருந்து அகற்றப்பட்டு, குழந்தைகள் நலனில் நிபுணத்துவம் பெற்ற நிறுவனங்களின் பராமரிப்பில் சேர்க்கப்படுவார்கள் என்று உள்துறை அமைச்சர் சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

குழந்தைகளின் சுயவிவரம், அவர்களின் எண்கள் மற்றும் அவர்கள் எங்கு தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்பதை அவர் ஏற்கனவே அடையாளம் கண்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

மிக விரைவில், நான் அவர்களை வெளியே கொண்டு வருவேன். குழந்தைகளுக்கான நலன்புரி சேவைகளை வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ள அரசு சாரா நிறுவனங்களுடன் நான் பேச்சு வார்த்தை நடத்தி வருகிறேன் என்று நேற்று இரவு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மலேசியாவின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகம்) சமீபத்தில் லெங்கெங் டிப்போவில் வைக்கப்பட்டுள்ள 36 குழந்தைகளின் நலன் குறித்து கவலை தெரிவித்திருந்தது. பிப்ரவரி 1ஆம் தேதி நீலாய் ஸ்பிரிங் பகுதியில் சட்டவிரோத குடியேற்றத்தின் மீது நடத்தப்பட்ட சோதனையில் 67 இந்தோனேசிய குடியேறியவர்களில் குழந்தைகளும் அடங்குவர்.

கடந்த மாதம் போர்ட் க்ளாங்கில் உள்ள வெஸ்ட்போர்ட்டில் கண்டெய்னரில் கண்டெடுக்கப்பட்ட பங்களாதேஷ் குழந்தையைப் பற்றி பேசிய சைஃபுதீன், குழந்தை அடுத்த வாரம் வீட்டிற்கு அனுப்பப்படும் என்று கூறினார்.

பங்களாதேஷின் சிட்டகாங்கைச் சேர்ந்த எட்டு வயது சிறுவன், தற்செயலாக ஒரு கொள்கலனுக்குள் அலைந்து திரிந்தான் மற்றும் மலேசிய அதிகாரிகளால் கண்டுபிடிக்கப்படுவதற்கு முன்பு ஆறு நாட்கள் உள்ளே பூட்டப்பட்டான். அவர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டு தற்போது ஒரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தின் பராமரிப்பில் உள்ளார்.

குழந்தையின் குடும்பத்தை அமைச்சகம் கண்டுபிடித்துவிட்டதாக சைஃபுதீன் கூறினார், குழந்தை திருப்பி அனுப்பப்படும் என்று பங்களாதேஷில் உள்ள எனது சக ஊழியரிடம் தெரிவித்தேன். தூதரகத்தில் அனைத்து ஆவணப்படுத்தல் செயல்முறையும் செய்யப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here