பள்ளி மாணவர்கள், PwD இப்போது MyRailInfo பாஸ் மூலம் இலவச KTM சவாரி பெறலாம்

கோலாலம்பூர்: பள்ளி மாணவர்கள் மற்றும் மாற்றுத்திறனாளிகள் (PwD) இப்போது Keretapi Tanah Melayu Berhad (KTMB) வழங்கும் MyRailLife பாஸைப் பயன்படுத்தி இலவச ரயில் பயணத்தைப் பெறலாம்.

போக்குவரத்து அமைச்சர் அந்தோனி லோக் சியூ ஃபூக்  இன்று இலவச சேவையை தொடங்கி வைத்தார். இது தரம் ஒன்று முதல் படிவம் ஆறு மாணவர்கள் மற்றும் Timuran Gemas-Tumpat-Gemas Sector, KTM Komuter Klang Valley Sector and KTM Komuter North Sector ஆகியவற்றில் பயணிக்கும் PwD சமூகத்திற்கு பயனளிக்கிறது. .

பள்ளி மாணவர்கள் மற்றும் பிடபிள்யூடிக்கு பயனளிப்பதைத் தவிர, வாழ்க்கைச் செலவைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் விருப்பத்திற்கு ஏற்ப, இந்த பாஸ் பெற்றோரின் நிதிச் சுமையை எளிதாக்கும் என்று அவர்  கேஎல் சென்ட்ரல் நிலையத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

MyRailLife ஆனது சமூக நலத்துறையில் பதிவுசெய்யப்பட்ட அனைத்து மாணவர்கள் மற்றும் PwD க்கும் வரம்பற்ற பயணத்தை அனுமதிக்கிறது என்று லோக் கூறினார். ஆண்டுக்கு 4 மில்லியன் ரிங்கிட் செலவாகும் MyRailLife, நேற்று தொடங்கியது மற்றும் அதன் முதல் நாளில் நாடு முழுவதும் 320 பதிவுகள் நடந்தன.

MyRailLife பயனர்கள் அனுபவிக்கும் சேமிப்பின் உதாரணத்தை மேற்கோள்காட்டி, அவர் Alor Setar இல் உள்ள PwD பட்டர்வொர்த்தில் பணிபுரிய பயணிகள் ரயிலில் பயணம் செய்தால், இப்போது ஒரு நாளைக்கு RM7.20 அல்லது ஒரு மாதத்திற்கு RM180 போக்குவரத்து செலவில் சேமிக்க முடியும் என்றார். MyRailLife பாஸைப் பெற, தகுதியான பயணிகள் KTMB இல் பயணிகளின் பெயர் பதிவேடு (PNR) பதிவு செய்ய வேண்டும். KITS ஆப் (KTMB மொபைல்) அல்லது KTM இணையதளம் வழியாக ஆன்லைனில் பதிவு செய்யலாம்,” என்று லோக் கூறினார், KTMB கவுண்டர்களிலும் பதிவு செய்யலாம்.

PNR க்கான விண்ணப்பங்களை பயணிகள் தாங்களாகவோ அல்லது மூன்றாம் தரப்பினர் மூலமாகவோ உரிய ஆவணங்களை சமர்ப்பித்து செய்யலாம்.

தரம் ஒன்று முதல் படிவம் ஐந்து வரையிலான மாணவர்கள் தங்களின் Mykad/Mykid/பிறப்புச் சான்றிதழின் சான்றளிக்கப்பட்ட நகலைச் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும், படிவம் ஆறில் உள்ளவர்கள் தங்கள் Mykad/Mykid/பிறப்புச் சான்றிதழின் நகலையும், தங்கள் பள்ளியிலிருந்து மாணவர் நிலையைச் சான்றளிக்கும் படிவத்தையும் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் லோகே கூறினார். .

“PwD சமூக நலத்துறையின் PwD பதிவு அட்டையின் சான்றளிக்கப்பட்ட நகலுடன் Mykad/Mykid/பிறப்புச் சான்றிதழின் சான்றளிக்கப்பட்ட நகலையும் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், PwD சமூகத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் செனட்டர் Datuk Ras Adiba Radzi, பயண வசதிக்காக லோகேவுக்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தி, சமூகத்தின் மற்ற உறுப்பினர்களைப் போலவே நாமும் இருக்கிறோம் என்பதைக் காட்ட எனது PwD நண்பர்களை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று வெளியீட்டு விழாவில் கலந்துகொண்ட ராஸ் அதிபா கூறினார்.

KTMB, ஒரு அறிக்கையில், MyRailLife பாஸ் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 500,000 பள்ளி மாணவர்கள் மற்றும் PwD பயன்பெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here