ஆறு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் அவசரகால EPFஐ திரும்பப் பெற அனுமதிக்குமாறு அரசை வலியுறுத்துகின்றன

புத்ராஜெயா: ரிங்கிட் 100,000 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட சேமிப்புகளை வைத்திருக்கும் சுமார் 320,000 பணியாளர் வருங்கால வைப்பு நிதி (EPF) பங்களிப்பாளர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஆறு அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (NGOக்கள்), பங்களிப்பாளர்களை உடனடியாக இலக்கு வைத்து அவசரகாலத் திரும்பப் பெற அனுமதிக்க வேண்டும் என்று கோருகின்றன.

NGOக்களில் உலகளாவிய மனித உரிமைகள் கூட்டமைப்பு (GHRF), Pertubuhan Gagasan Inovasi Rakyat Malaysia (PGIRM), மலேசிய முஸ்லிம் நுகர்வோர் சங்கம் (PPIM) மற்றும் சுதந்திர வாழ்க்கை மற்றும் பயிற்சி மையம் மலேசியா ஆகியவை அடங்கும்.

GHRF தலைவர் எஸ். சசிகுமார் கூறுகையில், நாட்டில் நிலவும் பொருளாதார சவால்களை எதிர்கொள்வதில் மக்கள் போராடி வருவதாகவும், அதிகரித்து வரும் அன்றாட வாழ்க்கைச் செலவுகளால் மிகவும் சிரமப்படுகின்றனர் என்றும் கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, பிப்ரவரி 4 அன்று ஒரு உரையாடல் அமர்வில், பங்களிப்பாளர்கள் கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் விளைவாக தங்கள் வலியையும் வேதனையையும் வெளிப்படுத்தினர் மற்றும் வேலைகள், நிதிக் கடன்களை இழந்த பின்னர் நிலுவையில் உள்ள கடன்களால் தங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையை எவ்வாறு மீட்டெடுக்க முடியும்.  அதிக வட்டி விகிதங்கள் மற்றும் அவர்களின் அன்றாட வாழ்க்கைச் செலவுகளைச் சுமக்க மாதச் சம்பளத்தைச் சார்ந்திருக்க முடியாத நிலை.

ஜூன் 2022 நிலவரப்படி 15.5 மில்லியன் EPF பங்களிப்பாளர்கள் உள்ளனர். மேலும் அனைத்து பங்களிப்பாளர்களும் இந்த பணத்தை திரும்பப் பெறவில்லை. எனவே, பணத்தை திரும்பப் பெறத் துடிக்கும் பங்களிப்பாளர்களை அரசாங்கம் பரிசீலிக்க வேண்டும். அவன் சொன்னான்.

தகுதியுள்ள பங்களிப்பாளர்கள் உடனடியாக பணத்தை திரும்பப் பெற அனுமதிக்குமாறு பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் கவனத்திற்கு ஒரு குறிப்பாணையை சமர்ப்பித்த பின்னர், சசி செய்தியாளர்களிடம் இவ்வாறு கூறினார்.

பிரதமர் துறையின் மூத்த தனிச் செயலாளரின் சிறப்பு அதிகாரி முஹம்மது ஃபிக்ரி காலித் வெள்ளிக்கிழமை (பிப். 17) இந்த குறிப்பைப் பெற்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here