காதல் மோசடியில் 50,000 ரிங்கிட்டை இழந்த இளம்பெண்

கோத்தா கினாபாலு, ஒரு உள்ளூர் பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு பெண் மாணவி, டெலிகிராம் விண்ணப்பம் மூலம் ஒரு ஆடவரை சந்தித்து,  காதல்  மோசடியால் கிட்டத்தட்ட RM50,000 இழந்தார்.

இந்த சம்பவம் பிப்ரவரி 5 ஆம் தேதி தொடங்கியது, பாதிக்கப்பட்ட 19 வயது பெண் விண்ணப்பத்தின் மூலம் ஒருவரை சந்தித்தார். முதலில் அவர்கள் நெருங்கிய நண்பர்களாக மாறும் வரை வாட்ஸ்அப் அப்ளிகேஷன் மூலம் இணைவதற்கு முன்பு டெலிகிராமில் மட்டுமே தொடர்பு கொண்டனர்.

அதன்பிறகு, சம்பந்தப்பட்ட நபர் ஸ்கின் ஹீரோ மொபைல் லெஜண்ட் வாங்குவதாக கூறி பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணிடம் நிதி உதவி கேட்டார். நம்பிக்கையின் அடிப்படையில், உரிமைகோருபவர் அந்த நபருக்கு ஐந்து வெவ்வேறு கணக்குகளுக்குப் பணம் அனுப்பினார்.

சம்பந்தப்பட்ட நபர் கடனாகப் பெற்ற பணத்தைத் திருப்பித் தராமல் பணத்தைக் கேட்டதால் பாதிக்கப்பட்டவர் ஏமாற்றப்பட்டதாக உணர்ந்தார். தான் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்த மனுதாரர் நேற்று போலீசில் புகார் செய்தார்.

கோத்தா கினாபாலு மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர், உதவி ஆணையர் முகமட் ஜைதி அப்துல்லாவைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​சம்பவத்தை உறுதிப்படுத்தினார். மேலும் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் படி மேலும் விசாரணைகள் நடத்தப்படுகின்றன.

ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) மற்றும் பிற தரப்பினரால் பரவலாக விளம்பரப்படுத்தப்பட்ட மோசடி செய்பவர் மோசடி வழக்குகள் மற்றும் முக்கிய ஊடகங்களில் வரும் அறிக்கைகள் குறித்து பொதுமக்கள் கவனமாக இருக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். சமூக ஊடகங்கள் மூலம் நீங்கள் இதுவரை சந்திக்காத ஒருவரின் வற்புறுத்தலை எளிதில் நம்ப வேண்டாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here