உண்மையிலேயே நிதி தேவைப்படுபவர்கள் தங்கள் EPF-ல் இருந்து திரும்பப் பெற அனுமதிக்க வேண்டும்; இஸ்மாயில் சப்ரி வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: உண்மையிலேயே தேவைப்படுபவர்களுக்கு மற்றொரு சுற்று இலக்கு ஊழியர் வருங்கால வைப்புத்தொகையை (EPF) திரும்பப் பெற அனுமதிக்க ஒரு விரிவான ஆய்வு மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கூறுகிறார்.

கடனைத் திருப்பிச் செலுத்த முடியாமல் திவாலானதாக அறிவிக்க வேண்டிய நிலையில் இன்னும் பலர் கடனில் இருப்பதாக முன்னாள் பிரதமர் கூறினார். ஒரு விரிவான ஆய்வு உடனடியாக செய்யப்பட வேண்டும், எனவே உண்மையிலேயே தகுதியுள்ளவர்கள் தங்கள் EPF சேமிப்பை ஒரு சில நிபந்தனைகளுடன் திரும்பப் பெற அனுமதிக்கப்படுவார்கள்.

செவ்வாய்க்கிழமை (பிப். 21) அரச முகவரிக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் தீர்மானத்தின் மீதான விவாதத்தின் போது, “இபிஎஃப் சேமிப்பு என்பது நமது ஓய்வுக்காலத்திற்கானது என்பதை நாம் அனைவரும் அறிந்திருந்தாலும், சிலர் திவால் நிலையில் ஓய்வு பெற்றால் என்ன அர்த்தம் என்று கூறினார். கடந்த வியாழன் (பிப்ரவரி 16) துணை நிதியமைச்சர் I டத்தோஸ்ரீ அஹ்மட் மஸ்லான், அனைத்து மலேசியர்களின் EPF கணக்குகளிலும் உள்ள சராசரி சேமிப்பு, கோவிட்-19 தொற்றுநோய் தாக்குதலுக்கு முந்தைய ஆண்டில் RM16,600 இலிருந்து 2022 இல் 50% குறைந்து RM8,100 ஆக இருந்தது.

தொற்றுநோய் காலத்தில் 8.1 மில்லியன் நபர்களால் RM145 பில்லியனுக்கும் அதிகமான தொகையை நான்கு சிறப்புத் திரும்பப் பெறும் திட்டங்களின் கீழ் திரும்பப் பெற்றதாக அவர் மேலும் கூறினார். பெரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான இருந்த இஸ்மாயில் சப்ரி, இபிஎஃப் பெரிய லாபத்தைப் பெறுவதற்காக தங்கள் முதலீடுகளைப் பற்றி சிந்திக்காது என்று நம்பினார். அதே நேரத்தில் அதன் பங்களிப்பாளர்கள் பலர் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.

ஈபிஎஃப் நிர்வாகத்தின் கீழ் உள்ள மொத்த சொத்துக்களில் இருந்து திரும்பப் பெறுவது ஒரு சிறிய தொகையை மட்டுமே உள்ளடக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன், இது கிட்டத்தட்ட RM1 டிரில்லியனை எட்டியுள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஒரு தனி விஷயத்தில், புனித யாத்திரைக்கான செலவு அதிகரிப்பை நிவர்த்தி செய்வதற்காக, சாத்தியமான யாத்ரீகர்களுக்கு வெவ்வேறு காலகட்டங்களின் அடிப்படையில் வெவ்வேறு ஹஜ் பொதிகளை அறிமுகப்படுத்துமாறு லெம்பகா தபுங் ஹாஜியை அவர் வலியுறுத்தினார்.

தற்போது 40 நாட்களை எட்டக்கூடிய ஹஜ்ஜின் கால அளவு, யாத்ரீகர்களின் செலவு அதிகரிப்பதற்கு பங்களிக்கும் காரணிகளில் ஒன்றாகும் என்று அவர் விளக்கினார். அனைத்து யாத்ரீகர்களுக்கும் விருப்பத்தின் ஒரு பகுதியாக தபோங் ஹாஜி 14 நாட்கள், 21 நாட்கள், 30 நாட்கள் அல்லது 40 நாட்கள் பேக்கேஜை வழங்குவதாகவும், மேலும் 40 (B40) மற்றும் நடுத்தர 40 (M40) வருமானக் குழுவிலிருந்து அதிகமானவர்களை அனுமதிக்கவும் அவர் முன்மொழிந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here