தொழிற்சாலை விபத்துகளில் இரு வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் உயிரிழந்துள்ளனர்

பத்து கவான் மற்றும் ஃபிராய் தொழிற்பேட்டையில் உள்ள இரண்டு தொழிற்சாலைகளில் சமீபத்தில் பணியிட விபத்துகளில் சிக்கி சிகிச்சை பெற்று வந்த இரண்டு வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் உயிரிழந்தனர்.

பினாங்குத் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறை (DOSH) இயக்குநர் ஹைரோசி அஸ்ரி, இரண்டு சம்பவங்களைத் தொடர்ந்து, சம்பவ இடத்தில் விசாரணைக்காக வேலையை நிறுத்துமாறு அவரது துறை உடனடியாக தடை அறிவிப்பை வெளியிட்டது.

பத்து கவான் தொழிற்சாலை பூங்காவில் நடந்த விபத்தில், 41 வயதான பாகிஸ்தானியர் ஒருவர், பிப்ரவரி 17 அன்று மதியம் 2.40 மணியளவில் அலுவலகத்தில் விளக்கை மாற்றும் பணியில் ஈடுபட்டிருந்தபோது 2.44 மீட்டர் (எட்டு அடி) உயர ஏணியில் இருந்து விழுந்தார்.

அந்த நபர் தனது முதலாளி அவரை மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் செல்வதற்கு முன்பு தலையில் வலி மற்றும் மயக்கம் ஏற்பட்டதாக அவரது மேற்பார்வையாளரிடம் புகார் கூறினார். ஏறக்குறைய ஒரு வார சிகிச்சைக்குப் பிறகு, அந்த நபர் நேற்று சிகிச்சை பலனின்றி உயிரிழந்தார் என்று ஹைரோசி இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மற்றொரு சம்பவத்தில், பிப்ரவரி 10 ஆம் தேதி காலை 10.50 மணியளவில், இங்கு அருகிலுள்ள ஃபிராய் தொழிற்பேட்டையில் உள்ள ஒரு தொழிற்சாலையில் ஒரு குழியில் குப்பை கழிவுகளை அகற்றும் போது ஒரு வங்காளதேச தொழிலாளி தீயில் கருகியதாக ஹைரோசி கூறினார்.

தொழிலாளி ஒரு தீப்பொறியை அணைக்க முயன்றபோது, ​​குழியில் ஒரு தீ ஏற்பட்டது, இதனால் (வங்காளதேசிய மனிதன் மற்றும் ஒரு வெல்டர்) இருவரும் தீயில் மூழ்கினர்; பாதிக்கப்பட்டவர் அருகிலுள்ள மருத்துவமனைக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டார் மற்றும் தீவிர சிகிச்சை பிரிவில் (ICU) வைக்கப்பட்டார். அவரது மரணம் நேற்று உறுதிப்படுத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

Hairozie இன் கூற்றுப்படி, பினாங்கு DOSH பணியிட விபத்துக்களை தீவிரமாகப் பார்க்கிறது மற்றும் சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினர் தொழில்சார் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரச் சட்டம் 1994 இன் விதிகளை மீறியதாகக் கண்டறியப்பட்டால் சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here