முழு கடன் திருப்பி செலுத்துபவர்களுக்கு 20% தள்ளுபடி வழங்கப்படும் என்கிறது PTPTN

பெட்டாலிங் ஜெயா: தேசிய உயர்கல்வி நிதிக் கழகத்தின் (PTPTN) கடனைத் திருப்பிச் செலுத்தும் கடனாளிகளுக்கு வழங்கப்படும் 20% தள்ளுபடியானது முழுத் தொகையைச் செலுத்த விரும்புவோருக்கு வழங்கப்படும். தங்கள் மொத்த நிலுவையில் உள்ள கடனில் பாதியையாவது தீர்க்க விரும்பும் கடன் வாங்குபவர்களுக்கு 15% தள்ளுபடி வழங்கப்படும். இது சம்பளப் பிடித்தம் அல்லது திட்டமிடப்பட்ட நேரடிப் பற்றுத் திருப்பிச் செலுத்துதல் மூலம் செய்யப்படலாம் என்று பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

சம்பளப் பிடித்தம் அல்லது திட்டமிடப்பட்ட நேரடிப் பற்றுத் திருப்பிச் செலுத்துதல்களைத் தேர்ந்தெடுத்தவர்கள் தானாகவே 15% தள்ளுபடிக்குத் தகுதி பெறுவார்கள். கடன் வாங்குபவர்கள் myPTPTN செயலி மூலம் தங்கள் கடனைச் செலுத்தினால் 5% தள்ளுபடியைப் பெறுவார்கள். PTPTN கடன் வாங்குபவர்கள், அவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் கடன் முன்பணம் (WPP) பெறுபவர்கள் இந்த ஊக்கத்தொகையை அனுபவிக்க தகுதியுடையவர்கள் என்று PTPTN ஒரு அறிக்கையில் மேற்கோளிட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், RM1,800 மற்றும் அதற்குக் கீழே சம்பாதிக்கும் PTPTN கடன் வாங்குபவர்கள் தங்கள் கடனைச் செலுத்துவதற்கான ஒத்திவைப்புக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். இருப்பினும், கடன் ஆலோசனை மற்றும் கடன் மேலாண்மை முகமையின் கீழ் கடன் மேலாண்மை திட்டத்தில் பங்கேற்பவர்களுக்கு இது பொருந்தாது.

PTPTN இன் அதிகாரப்பூர்வ போர்ட்டல் மூலம் கட்டணத்தை ஒத்திவைப்பதற்கான விண்ணப்பங்களை இன்று முதல் செய்யலாம். விண்ணப்பம் பெறப்பட்ட 14 வேலை நாட்களுக்குள் மின்னஞ்சல் மூலம் ஒப்புதல் நிலையை PTPTN தெரிவிக்கும் என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

PTPTN கடன் திருப்பிச் செலுத்துவதில் 20% தள்ளுபடி இன்று முதல் மூன்று மாதங்களுக்கு வழங்கப்படும். RM1,800 க்கும் குறைவாக சம்பாதிக்கும் PTPTN கடன் வாங்குபவர்களுக்கு ஆறு மாத காலம் கடனை ஒத்தி வைக்க அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here