பினாங்கு மாநில சட்டமன்றம் கட்சித் தாவலுக்காக 4 பெர்சத்து பிரதிநிதிகளை நீக்கியது

ஜார்ஜ் டவுன்: கட்சித் துள்ளலுக்காக நான்கு பெர்சாத்து சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் இடங்களை காலி செய்யும் தீர்மானத்திற்கு பினாங்கு மாநில சட்டமன்றம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. இந்த தீர்மானத்தை மாநில துணை முதல்வர் அகமது ஜாகியுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் தாக்கல் செய்தார்.

Seberang Jaya assemblyman Dr Afif Bahardin, Zulkifli Ibrahim (Sungai Acheh), Khaliq Mehtab Ishaq (Bertam) and Zolkifly Lazim (Teluk Bahang) ஆகியோர் 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) பக்காத்தான் ஹராப்பான் சார்பில் தங்கள் இடங்களை வென்றனர்.

பிப்ரவரி 2020 இல் ஷெரட்டன் நகர்வைத் தொடர்ந்து – மாநில அரசியலமைப்பின் 14A பிரிவில் உள்ள துள்ளல் எதிர்ப்பு விதியின் அடிப்படையில் – பெர்சாத்து PH இலிருந்து வெளியேறிய பிறகு அவர்கள் அனைவரும் தங்கள் இடங்களை “இழந்ததாக” கருதப்பட்டனர்.

அரசியல் கட்சியின் வேட்பாளராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டாலோ, அவர் ராஜினாமா செய்தாலோ அல்லது கட்சியில் இருந்து நீக்கப்பட்டாலோ அல்லது அரசியல் கட்சி வேட்பாளராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டாலோ, அரசியல் கட்சியில் சேரும் பட்சத்தில், சட்டமன்ற உறுப்பினர் தனது இடத்தைக் காலி செய்ய வேண்டும் என்று பிரிவு 14A கூறுகிறது.

பினாங்கு மாநில சட்டப் பேரவைத் தலைவர் லா சூ கியாங், மாநிலச் சட்டமன்றக் கூட்டத்தின் முதல் நாள் நிகழ்ச்சி நிரலில் முதலாவதாக இந்த தீர்மானத்தை முன்வைத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here