தனிப்பட்ட தரவு மீறல்: கூட்டு விகிதத்தை அதிகரிக்க KKD மதிப்பாய்வு – TEO

கோலாலம்பூர்: தனிப்பட்ட தரவு மீறல்களில் ஈடுபடும் தரப்பினருக்கு விதிக்கப்படும் கூட்டு விகிதம் அல்லது அபராதத்தை அதிகரிக்க தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சகம் பரிசீலனை செய்து வருகிறது.

அதன் துணை அமைச்சர் Teo Nie Ching, தற்போது தனிநபர் தரவுப் பாதுகாப்புச் சட்டம் 2010 (சட்டம் 709) இன் கீழ் விதிக்கப்பட்டுள்ள கூட்டு விகிதம் குற்றத்தின் தீவிரத்தன்மையுடன் பொருந்தவில்லை என்றார்.

நாங்கள் சட்டம் 709 இன் கீழ் அபராதம் மற்றும் அபராதங்களை பரிசீலித்து வருகிறோம். இதனால் தரவு மீறல் வழக்குகளில் விதிக்கப்படும் கலவைகள் அல்லது அபராதங்கள் மேலும் அதிகரிக்கப்படலாம் மற்றும் சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்கள் மற்றும் ஏஜென்சிகள் அதிக பொறுப்பை ஏற்க வேண்டும் என்பதை அறிவோம்.

அமைச்சரின் கேள்வி நேரத்தில் (MQT) நாட்டில் இணைய பாதுகாப்பை மேம்படுத்த அரசாங்கம் எடுக்கக்கூடிய நடவடிக்கைகள் குறித்து கேட்ட டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் அசிசா வான் இஸ்மாயிலின் (PH-பண்டார் துன் ரசாக்) துணைக் கேள்விக்கு மக்களவையில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியா (சிஎஸ்எம்) பதிவுகளின் அடிப்படையில், 2020 ஆம் ஆண்டில் 19 தனிப்பட்ட தரவு மீறல்கள், 28 வழக்குகள் (2021) மற்றும் 50 வழக்குகள் (2022), இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் பிப்ரவரி வரை மொத்தம் 49 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று தியோ கூறினார். பதிவு செய்யப்பட்டன.

இதுவரை பிரிவு 5, சட்டம் 709 இன் கீழ் ஏழு வழக்குகள் மொத்தம் RM200,000 மற்றும் பிரிவு 16 இன் கீழ் எட்டு வழக்குகள் மொத்தம் RM81,000 கூட்டுத்தொகையுடன் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளன.

எனவே, நாங்கள் சட்டம் 709 ஐப் பார்க்க உத்தேசித்துள்ளோம், மேலும் விதிக்கப்படும் அபராதங்கள் மற்றும் கலவைகளின் விகிதத்தை மேலும் அதிகரிப்பதே முன்மொழிவுகளில் ஒன்றாகும்.

நியாயமான தண்டனையை நாங்கள் விரும்புகிறோம். .. எடுத்துக்காட்டாக, குற்றவாளியின் பெயர்கள் மட்டுமின்றி தொலைபேசி மற்றும் அடையாள அட்டை எண்களையும் கசிந்திருந்தால், செய்த குற்றங்களுக்கு ஏற்ப தகுந்த தண்டனையை நாங்கள் விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

இணைய பாதுகாப்பு தொடர்பான சட்டத்திற்கு கூடுதலாக ஒரு வருடத்திற்குள் மக்களவையில் சட்டம் 709 க்கு ஒரு திருத்தத்தை சமர்ப்பிக்க அமைச்சகம் திட்டமிட்டுள்ளது. இது தற்போது சம்பந்தப்பட்ட கட்சிகளுடன் நிச்சயதார்த்த கட்டத்தில் உள்ளது மற்றும் விரைவில் பாராளுமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here