நெகிரி செம்பிலானில் கடந்தாண்டு இதே காலகட்டத்தை ஒப்பிடுகையில் 195% டெங்கு வழக்கு அதிகரித்துள்ளது

நெகிரி செம்பிலானில் இந்த ஆண்டின் முதல் ஒன்பது வாரங்களில் டெங்குவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 580 ஆக உயர்ந்துள்ளதாக மாநில சுகாதாரத் துறை அதிகாரி எஸ்.வீரப்பன் தெரிவித்துள்ளார். கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 197 வழக்குகள் மட்டுமே பதிவாகியிருந்ததாக அவர் கூறினார்.இது கிட்டத்தட்ட 195% அதிகரிப்பு.  இந்த ஆண்டு டெங்குவால் ஒரு மரணம் பதிவாகி உள்ளது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

சிரம்பானில் 470 வழக்குகள் உள்ளன. அதைத் தொடர்ந்து ஜெம்போல் (45), போர்ட் டிக்சன் மற்றும் டாம்பின் (தலா 19), ஜெலேபு (15), ரெம்பாவ் (ஏழு) மற்றும் கோல பிலா (ஐந்து). பொதுமக்கள் தங்கள் வீடுகளை சுத்தமாக வைத்திருக்கவும், ஏடிஸ் இனப்பெருக்கம் செய்யக்கூடிய இடங்களை அழிக்க வாராந்திர சோதனைகளை மேற்கொள்ளவும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

குடும்பங்கள், ஒவ்வொரு வாரமும் குறைந்தது 10 நிமிடங்களாவது தங்கள் வீடுகளை ஏடிஸ் இனப்பெருக்கம் செய்யும் இடங்களிலிருந்து அகற்ற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். உங்கள் வீடுகளுக்குள்ளும், கொசுக்கள் மறைந்திருக்கும் இடங்களான மேஜைகள், படுக்கைகள், அலமாரிகளுக்குப் பின்னால் மற்றும் ஸ்டோர் அறைகளிலும் பூச்சிக்கொல்லிகளை தெளிக்கலாம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அதிகாரிகள், ஏடிஸ் இனப்பெருக்கம் செய்யக்கூடிய இடங்களை அழிக்கவும், நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை அதிகரிப்பதை சரிபார்க்கவும் தொடர்ந்து நடவடிக்கை எடுப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here