ரோஹிங்கியர்கள் பற்றிய கருத்து; இனவெறி என்று கூறுவதை மறுத்த கணபதி ராவ்

மேரு சந்தையில் ரோஹிங்கியா வர்த்தகர்கள் இருப்பதை முன்னிலைப்படுத்திய போது, ​ இனவெறி கொண்டவர் என்று புலம்பெயர்ந்த ஆர்வலர் ஒருவரின் குற்றச்சாட்டை கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வி.கணபதிராவ் நிராகரித்துள்ளார். மக்களவையில் இந்த விஷயத்தை எழுப்பியபோது, ​​அவர் தனது தொகுதியினரின் கவலைகளை மட்டுமே தெரிவித்ததாக கணபதிராவ் கூறினார்.

ரோஹிங்கியா வர்த்தகர்கள் இருப்பது ஒரு பிரச்சினை அல்ல என்றும் அவர்களில் சிலர் சட்டத்தை மீறியுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். மற்றவற்றுடன், B40 பிரிவின் கீழ் வர்த்தகர்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்ட இடங்களை ஆக்கிரமித்து, வாகன நிறுத்துமிடங்களில் அல்லது நடைபாதைகளில் ஸ்டால்களை அமைப்பது ஆகியவை அத்துமீறல்களில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

நான் அவர்களை வெறுக்கவோ அல்லது எதிர்க்கவோ இல்லை என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். அவர் தனது கட்சியான DAP எப்போதும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் உரிமைகளுக்காக போராடியது. உள்ளூர் வியாபாரிகள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளை நான் வெறுமனே குரல் கொடுத்துக் கொண்டிருந்தேன்.

அதனால்தான் அமலாக்க அதிகாரிகள் தங்கள் வேலையைச் செய்கிறார்களா என்று நான் கேள்வி எழுப்பினேன். திங்களன்று, வடக்கு-தெற்கு முன்முயற்சி (NSI) நிர்வாக இயக்குனர் அட்ரியன் பெரேரா, கணபதிராவின் அறிக்கை “இனவெறி” என்று சாடினார்.

கிள்ளான் நகரில் உள்ள மேரு சந்தையில் கடைகளை நடத்தும் ரோஹிங்கியா வர்த்தகர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்குமாறு உள்துறை அமைச்சகத்தை கணபதிராவ் கேட்டுக் கொண்டதற்கு பதிலளிக்கும் வகையில் பெரேரா இவ்வாறு கூறினார்.

மேரு சிலாங்கூரில் உள்ள மொத்த விற்பனைச் சந்தையான செலாயாங் 2 ஆக மாறிவிடும் என்ற அச்சத்தையும் கணபதிராவ் வெளிப்படுத்தினார். இது கடந்த காலத்தில் புலம்பெயர்ந்தோருக்கு எதிரான பேச்சுக்களின் மையமாக இருந்தது.

ரோஹிங்கியாக்கள் உட்பட வெளிநாட்டினர், தாழ்த்தப்பட்ட உள்ளூர் மக்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்ட வேலை வாய்ப்புகளை “பறிக்க” செய்வதற்குப் பதிலாக வணிகத்தை நடத்த விரும்பினால் தொடர்புடைய ஆவணங்களுக்கு விண்ணப்பிக்குமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார். அவர்கள் (வெளிநாட்டவர்கள்) வணிகம் செய்ய விரும்பினால், அவர்கள் சட்டத்திற்கு கட்டுப்பட்டு சரியான  முறையில் அனுமதி பெற வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here