புதிய கலப்பின ஆர்க்கிட் ஒன்றுக்கு ‘Aranda PMX-Anwar’ என்று பெயரிடப்பட்டது

புதிய கலப்பின ஆர்க்கிட் ஒன்றுக்கு பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் நினைவாக இன்று ‘Aranda PMX-Anwar’ என்று பெயரிடப்பட்டது. இங்குள்ள தாமான் டி.ஆர் சீனிவாசகத்தில் நடைபெற்ற தேசிய நிலப்பரப்பு தினம் 2023 (HLN2023) தொடக்கத்தில் ஆர்க்கிட்டின் பெயர் குறித்த அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டது.

நிகழ்ச்சியைத் தொடங்கிவைத்த பின்னர், உள்ளாட்சி மேம்பாட்டுத் துறை அமைச்சர் ங்கா கோர் மிங்கிடம் இருந்து ஆர்க்கிட் பூங்கொத்தை அன்வர் பெற்றுக்கொண்டார். இந்த இனத்தின் மஞ்சள்-ஆரஞ்சு நிறம் பிரதமரின் உற்சாகம், நம்பிக்கை மற்றும் ஆவி ஆகியவற்றைக் குறிக்கிறது.

‘Aranda PMX-Anwar’ என்பது அரண்டா டெக்னோகிராஃப்ட் மற்றும் அரண்டா சயனுக்கு இடையே உள்ள குறுக்குவெட்டு ஆகும். இந்த கலப்பினமானது ஐக்கிய இராச்சியத்தின் ஆர்க்கிட் கலப்பினங்களுக்கான அனைத்துலக பதிவு ஆணையத்தில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

3.0 முதல் 4.5 சென்டிமீட்டர் வரை நடுத்தர அளவிலான பூக்கள் 28 முதல் 30 சென்டிமீட்டர் நீளமுள்ள நடுத்தர அளவிலான மலர் தண்டுடன் சுழல் வடிவில் அமைக்கப்பட்டிருக்கும். ஒவ்வொரு மலர் தண்டு ஐந்து வாரங்களுக்கு மேல் நீடிக்கும் எட்டு முதல் 12 பூக்களை உருவாக்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here