நான் மலிவான அரசியல்வாதி அல்லர்; நீதிமன்ற வழக்குகளில் தலையிட மாட்டேன் என்கிறார் பிரதமர்

கோலாலம்பூர்: அம்னோவைச் சேர்ந்தவர்கள் உட்பட அரசியல்வாதிகள் சம்பந்தப்பட்ட எந்த நீதிமன்ற வழக்குகளிலும் தாம் தலையிட்டதில்லை என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராகிம் மீண்டும் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

“சவால் செய்ய முடியாத” உண்மைகள் மற்றும் ஆதாரங்களின் அடிப்படையில் இருக்கும் வரை அதிகாரிகளின் வழக்குகளை தான் ஆதரிப்பதாக அன்வார் கூறினார்.

பிரதமர் என்ற முறையில், (முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று) மக்களைத் துன்புறுத்துவதற்காக எனது பதவியைத் தவறாகப் பயன்படுத்தக் கூடாது. நான் வர்க்கமற்ற அரசியல்வாதி அல்ல, இதை இந்த அவையில் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன் என்று அவர் இன்று மக்களவையில் கூறினார்.

புதிய அரசாங்கம் உருவான பிறகு கடலோர போர்க் கப்பல் (எல்சிஎஸ்) ஊழல் குறித்த அதிகாரிகளின் விசாரணை நடந்துகொண்டிருக்கிறதா என்று கேட்ட அஹ்மத் ஃபத்லி ஷாரிக்கு (PN-பாசிர் மாஸ்) பதிலளிக்கும் வகையில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

கடந்த சில வாரங்களில், பல பெரிகாத்தான் நேஷனல் (பிஎன்) தலைவர்கள் அரசாங்கம் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வழக்குகள் மற்றும் அரசியல் துன்புறுத்தல்களை நடத்துவதாக குற்றம் சாட்டினர். கட்சியின் தலைவரும் PN தலைவருமான முஹிடின் யாசின் உட்பட பல பெர்சத்து தலைவர்கள் கைது செய்யப்பட்டு ஊழல் குற்றச்சாட்டுக்கு ஆளான பின்னர் இது வந்தது.

நேற்று, புத்ராஜெயா அரசியல் துன்புறுத்தலுக்காக அமலாக்க அமைப்புகளை தவறாகப் பயன்படுத்துவதாக முஹிடினுக்கு எதிராக அன்வாரின் உதவியாளர் ஒருவர் காவல்துறையில் புகார் அளித்தார்.

நீதிமன்றங்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் விவகாரங்களில் தான் தலையிட்டதாக ஆதாரம் காட்டுமாறும், ஆதாரம் இல்லாமல் குர்ஆன் வசனங்களைப் பயன்படுத்தி குற்றம் சாட்ட வேண்டாம் என்றும் எதிர்க்கட்சிகளுக்கு அன்வார் சவால் விடுத்தார்.

ஒரு பொறுப்புள்ள இஸ்லாமியர் என்ற முறையில் நீங்கள் நினைவில் கொள்ள வேண்டும். நான் தலையிட்டது (அதிகாரிகள் மற்றும் அதிகாரிகளுக்கு) யாரையும் குற்றம் சாட்டுவதற்கு ஆதாரம் உள்ளது என்பதை நீங்கள் உறுதியாக நம்புகிறீர்களா? நான் தலையிடவில்லை. மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்திடமும், அட்டர்னி ஜெனரலிடமும் நீங்கள் கேட்கலாம்.

LCS ஊழல் தொடர்பான விசாரணை தொடரும் என்று அவர் மீண்டும் வலியுறுத்தினார். சர்ச்சைக்குரிய RM9 பில்லியன் திட்டத்தில் போதுமான விசாரணை  செய்யப்படவில்லை என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here