போலீஸ் சார்ஜென்ட் லஞ்சம் பெற்றதாக கூறிய குற்றச்சாட்டை மறுத்து விசாரணை கோரினார்

கோல தெரங்கானு: 2019 முதல் மூன்று ஆண்டுகளில் RM12,500 லஞ்சம் வாங்கியதாக 34 குற்றச்சாட்டுகளை இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் போலீஸ் சார்ஜென்ட் ஒருவர் குற்றத்தை மறுத்து விசாரணை கோரினார். கெமாமன் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையில் (NCID) இணைக்கப்பட்டுள்ள முகமட் இஸ்ஸாம் ஹலீம் 36, டிசம்பர் 26, 2019 முதல் கடந்த ஆண்டு மார்ச் 10 வரை போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு நடவடிக்கைகளின் தகவல்களை வழங்க ஒரு நபரிடமிருந்து RM50 முதல் RM3,200 வரை லஞ்சம் பெற்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கும், முகமட் இஸ்ஸாம் மீது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) சட்டம் 2009 பிரிவு 16(a)(B) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் ஐந்து மடங்கு அபராதம் விதிக்கப்படும்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 14) மனுவில் நுழைந்த பிறகு, செஷன்ஸ் நீதிபதி முகமட் அசார் ஓத்மான் ஒரு உத்தரவாதத்துடன் RM11,000 ஜாமீனை நிர்ணயித்தார் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க உத்தரவிட்டார். முகமட் இஸ்ஸாம் மாதம் ஒருமுறை எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் ஆஜராக வேண்டும் என்றும் உத்தரவிடப்பட்டது. வழக்கு மேலாண்மை ஏப்ரல் 3 ஆம் தேதி என நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here