மக்களவை இன்று குழந்தைகள் நலப் பிரச்சினைகளில் கவனம் செலுத்தும்

கோலாலம்பூர்: இன்றைய மக்களவை அமர்வில் குழந்தைகள் நலன் தொடர்பான பிரச்சினை கவனம் செலுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நாடாளுமன்ற இணையதளத்தில் உள்ள ஆர்டர் பேப்பரின் அடிப்படையில், டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (BN-பெரா) குழந்தைகளை தத்தெடுப்பதற்கான அனுமதிக்கான நிபந்தனைகளை, குறிப்பாக துஷ்பிரயோகத்திற்கு ஆளானவர்களை அரசாங்கம் மறுபரிசீலனை செய்யுமா என்று கேட்க திட்டமிட்டுள்ளார்.

பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சரிடம் ஒரு கேள்வியில், முன்னாள் பிரதமர், துஷ்பிரயோக வழக்குகளில் ஈடுபட்டுள்ள குழந்தைகளை அவர்களின் அடுத்த உறவினர்களிடம் திருப்பித் தருவதற்கு முன், நீண்ட காலம் குழந்தைகள் இல்லத்தில் வைக்கப்படுவார்களா என்றும் கேட்பார்.

Dr Abd Ghani Ahmad (PN-Jerlun) நாடு முழுவதும் முறைகேடான குழந்தைகளுக்காக ஒரு சிறப்பு பராமரிப்பு மையத்தை உருவாக்க அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளதா என்பதை அறிய விரும்புகிறார்.

இதற்கிடையில், முகமட் சானி ஹம்சான் (PH-Hulu Langat) அவர்களின் பெற்றோரை மையத்திற்கு அல்லது முதியோர் இல்லத்திற்கு அனுப்பும் குழந்தைகளுக்கு கட்டாய சம்பளப் பிடித்தம் செய்வதற்கான சட்டத்தை அறிமுகப்படுத்த அமைச்சகம் விரும்புகிறதா என்று கேட்பார்.

டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் அசிசா வான் இஸ்மாயில் (PH-பண்டார் துன் ரசாக்) சிறப்புத் தேவைகள் மற்றும் குறைபாடுகள் உள்ள மாணவர்களுக்கு கவனம் செலுத்தப்படுவதையும் தரமான கல்வியைப் பெறுவதையும் உறுதி செய்வதற்கான கல்வி அமைச்சகத்தின் நடவடிக்கைகள் குறித்து கேள்விகளை எழுப்புவார்.

நாட்டின் மூங்கில் தொழில்துறையின் வளர்ச்சி மற்றும் தொழில்துறையை மேம்படுத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் முயற்சிகள் தொடர்பாக பெருந்தோட்ட கைத்தொழில் மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சரிடம் தெரேசா கோக் சுஹ் சிம் (PH-Seputeh) கேட்ட கேள்வியும் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது.

அமர்வுக்குப் பிறகு, குழு மட்டத்தில் சப்ளை பில் 2023 இன் விவாதம் மற்றும் நிறைவு அமர்வை மக்களவை தொடரும். மக்களவை அமர்வு ஏப்ரல் 4 வரை 31 நாட்களுக்கு நீடிக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here