‘டத்தோ ராய்’க்கு மீண்டும் 4 நாட்கள் தடுப்புக்காவல் நீட்டிப்பு

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) ஜன விபாவா திட்டத்தில் ஏஜென்சியின் விசாரணையுடன் தொடர்புடைய ஊழல் வழக்கின் மூளையாக இருந்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் 54 வயது நபரை நான்கு நாள் காவலில் வைக்க உத்தரவு பெற்றுள்ளது. வழக்கறிஞர் ஃபஹ்மி அப்துல் மொயின் கூறுகையில், “டத்தோ ராய்” என்று பொதுவாகக் குறிப்பிடப்படும் ஹுசைன் நசீருக்கு எதிராக மாஜிஸ்திரேட் இர்சா சுலைக்கா ரோஹனுடின் இன்று காவலில் வைக்க உத்தரவைப் பிறப்பித்தார்.

MACC முதலில் ஏழு நாள் காவலில் வைக்குமாறு நீதிமன்றத்திடம் கேட்டதாகவும், ஆனால் ஹுசைனின் சட்டக் குழு ஆட்சேபம் தெரிவித்ததாகவும் ஃபஹ்மி கூறினார். இந்த வார தொடக்கத்தில், MACC ஹுசைனுக்கு எதிராக மூன்று நாள் காவலில் வைக்கப்பட்டது. மற்றொரு எம்ஏசிசி விசாரணையில் மீண்டும் கைது செய்யப்படுவதற்கு முன்பு அவர் நேற்று ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

ஜன விபாவா நிகழ்ச்சித் திட்டம் தொடர்பான விசாரணைகளைத் தடுக்க 400,000 ரிங்கிட் லஞ்சம் கேட்டுப் பெற்றதாகக் கூறி கைது செய்யப்பட்ட MACC அதிகாரி உட்பட ஐந்து பேரில் ஹுசைனும் அடங்குவார். பூமிபுத்ரா ஒப்பந்தக்காரர்களுக்கு உதவும் வகையில், கோவிட்-19 தூண்டுதல் முயற்சியாக முஹிடின் யாசின் தலைமையிலான அரசாங்கத்தால் நவம்பர் 2020 இல் இந்தத் திட்டம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

ஜன விபாவா மீதான விசாரணைகள் முஹிடின் மற்றும் பிற பெர்சத்து தலைவர்கள் மீது ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு வழிவகுத்தது. இதில் தாசேக் குளுகோர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வான் சைபுல் வான் ஜான் மற்றும் செகாம்புட் பெர்சத்து துணைத் தலைவர் ஆடம் ரட்லான் ஆடம் முஹம்மது ஆகியோர் அடங்குவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here