ஜமால் தெரசா கோக்கிற்கு 300,000 ரிங்கிட்டை செலுத்த நீதிமன்றம் உத்தரவு

புத்ராஜெயா: அம்னோ சுங்கை பெசார் தலைவர் ஜமால் யூனோஸ் அவதூறுக்காக டிஏபியின் தெரசா கோக்கிற்கு ரிம300,000 நஷ்டஈடாக செலுத்துவதற்கான நிபந்தனையுடன் கூடிய தடையை அப்பீல் நீதிமன்றம் வழங்கியுள்ளது.

நீதிபதி யாக்கோப் சாம், ஜமாலின் மேல்முறையீட்டுத் தீர்ப்புக்கு தடை விதிக்கும் முயற்சியில் தகுதி இருப்பதாகக் கூறினார். நீதிபதிகள் குணாளன் முனியாண்டி மற்றும் அசிமா உமர் ஆகியோர் குழுவில் இருந்தனர்.

எவ்வாறாயினும், இன்று முதல் 21 நாட்களுக்குள் கோக்கின் வழக்குரைஞர்களான எஸ்.என்.நாயர் & பார்ட்னர்களின் வாடிக்கையாளர் கணக்கில் ஜமால் தீர்ப்புத் தொகையை டெபாசிட் செய்ய வேண்டும் என்று நீதிமன்றம் நிபந்தனை விதித்தது.

மேல்முறையீட்டின் தீர்வு நிலுவையில் உள்ள சட்ட நிறுவனம் தீர்ப்புத் தொகையை நம்பிக்கையில் வைத்திருக்க வேண்டும். கடந்த ஆண்டு, ஜமாலை அவதூறு செய்ததற்காக, கோக்கிற்கு 300,000 ரிங்கிட் இழப்பீடு வழங்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

மார்ச் 8, 2017 அன்று நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் ஜமாலின் கருத்துக்கள், “வாதியை (கோக்) தனிப்பட்ட முறையில் தாக்கும் நோக்கம் கொண்டதாகவும், ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் அரசியல்வாதி என்ற முறையில் அவரது தொழில்முறை திறனிலும் முகாந்திரம் இருப்பதாக நீதித்துறை ஆணையர் அரீஃப் இம்ரான் அரிபின் கூறினார்.

சிலாங்கூர் மாநில நிதியான யயாசன் வாரிசான் அனாக் சிலாங்கூரில் இருந்து கோக் பணத்தை மோசடி செய்ததாக ஜமால் கூறியிருந்தார். தனது வழக்கில், ஜமாலின் கருத்துக்கள் அவர் அரச நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகவும், நெறிமுறையற்ற நபர் என்றும் கோக் வாதிட்டார்.

பின்னர் அவர் தீர்ப்பை செலுத்தத் தவறியதால், ஜமாலுக்கு எதிராக திவால் நோட்டீஸ் தாக்கல் செய்வார். ஜூலை 26, 2022 முதல் 14 நாட்களுக்குள் அந்தத் தொகையை ஜமால் செலுத்த வேண்டும். கோக் சார்பில் நாயர் மற்றும் ஜேடன் ஃபூன் ஆகியோர் ஆஜராகினர். ஜமாலுக்காக ரெஜிந்தர் சிங் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here