இந்த ஆண்டு 15,000 முன்னாள் கைதிகளுக்கு வேலை கிடைக்க இலக்கு என்கிறார் சிவக்குமார்

கோலாலம்பூர்: மனிதவள அமைச்சகம் மொத்தம் 15,000 முன்னாள் கைதிகள், Henry Gurney  பள்ளிக் கைதிகள் மற்றும் சிறைக் கைதிகள் என மொத்தம் 15,000 பேருக்கு இந்த ஆண்டு விரைவில் வேலை வழங்க இலக்கு வைத்துள்ளது என்று சிவகுமார் கூறுகிறார். சிறைச்சாலைகள் துறை ஒத்துழைப்புடன் இந்த முயற்சி மேற்கொள்ளப்படுவதாக மனிதவள அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

தற்போது 77,000 கைதிகள் உற்பத்தித் தொழிலாளர்களாகவும், விடுதலை செய்யப்பட்டவுடன் வேலைக்குச் செல்லவும் முடியும். இதனால் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நாடு சார்ந்திருப்பதைக் குறைக்கலாம் என்றார். வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நம்பியே நாம் இருக்கிறோம்.நாட்டில் கிடைக்கும் மனிதவளத்தைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளாவிட்டால் இழப்புதான் என்றார் அவர். இது சம்பந்தமாக, அதிகமான முதலாளிகள் தண்டனை அனுபவித்த பிறகு புதிய வாழ்க்கையைத் தொடங்க இந்த கைதிகளுக்கு இரண்டாவது வாய்ப்பை வழங்க முன்வர வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

இன்று (ஏப்ரல் 6) விஸ்மா பெர்கெசோவில் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) மற்றும் சிறைச்சாலைகள் துறை ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான ஒத்துழைப்புக் குறிப்பில் கையெழுத்திட்ட பின்னர் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் இவ்வாறு கூறினார். மேலும் சிறைத்துறை இயக்குனர்-ஜெனரல் டத்தோ நோர்டின் முகமட் மற்றும் சொக்சோ தலைமை நிர்வாகி டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் அஜிஸ் முகமது ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

2021 முதல் கடந்த மாதம் வரை, ஹென்றி கர்னி பள்ளியில் மொத்தம் 588 கைதிகள், முன்னாள் கைதிகள் மற்றும் கைதிகள் இலவச கைதிகள் உரிமம் வழங்கும் திட்டம் மற்றும் மறு நுழைவு @MyFutureJobs திட்டம் போன்ற முயற்சிகள் மூலம் வேலை வாய்ப்புகளைப் பெற்றுள்ளனர் என்று சிவக்குமார் கூறினார்.

இந்த எண்ணிக்கையில் 409 முன்னாள் கைதிகள், 44 பரோலிகள் மற்றும் கண்காணிப்பில் உள்ள நபர்கள் இருந்தனர். மீதமுள்ளவர்கள் ஹென்றி கர்னி பள்ளியின் கைதிகள்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மார்ச் 27ஆம் தேதி கம்போடியாவுக்கு மேற்கொண்ட பயணத்தின் போது கையெழுத்தான இரண்டு புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களின் விளைவாக நாட்டில் கம்போடிய தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும் என்றும் சிவகுமார் கூறினார். கம்போடியா மலேசியாவில் பணிபுரிய அனுப்பும் முன் அதன் பணியாளர்களுக்கு பயிற்சி மற்றும் வெளிப்பாடு வழங்க ஒப்புக்கொண்டுள்ளது. அவரது கூற்றுப்படி, நாட்டில் 926 வீட்டுப் பணியாளர்கள் உட்பட 4,422 கம்போடிய தொழிலாளர்கள் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here