பணி ஓய்வு வயதினை அதிகரிக்க இது சரியான நேரமல்ல என்கின்றது முதலாளிகள் குழு

கட்டாய ஓய்வூதிய வயதை 61 ஆக உயர்த்துவதில் வணிக வங்கிகளைப் பின்பற்ற வேண்டியதன் அவசியத்தை நாட்டின் மிகப்பெரிய முதலாளிகள் குழு தங்கள் கருத்தினை பகிர்ந்துள்ளனர். 5,000 க்கும் மேற்பட்ட வணிகங்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு, தற்போதைய வேலையின்மை விகிதத்தைக் கருத்தில் கொண்டு ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்த இது சரியான நேரம் அல்ல என்று கூறியுள்ளது.

ஜூலை 2013 இல் ஓய்வூதிய வயதை 55 வயதிலிருந்து 60 வயதாக உயர்த்தியதன் விளைவாக, புதிய பட்டதாரிகள் மற்றும் தொழிலாளர் சந்தையில் புதிதாக நுழைந்தவர்களுக்கு ஏறக்குறைய ஒரு மில்லியன் வேலை வாய்ப்புகள் இழப்பு ஏற்பட்டது என்று MEF தலைவர் சையத் ஹுசைன் சையத் ஹுஸ்மான் கூறினார். மார்ச் மாத நிலவரப்படி, வேலையின்மை விகிதம் 3.5% ஆக இருந்தது. சுமார் 588,700 பேர் வேலையில்லாமல் உள்ளனர். 15 முதல் 24 வயது வரையிலான இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம் 11.2% அல்லது 317,300 பேர்.

60 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஊழியர்கள் தொடர்ந்து பணியாற்ற விரும்பினால், அவர்களுக்கு நிலையான கால ஒப்பந்தங்களை வழங்க முடியும் என்று சையத் ஹுசைன் கூறினார். 60 வயதிற்கு மேற்பட்ட வேலை என்பது பணியாளருக்கும் முதலாளிக்கும் இடையிலான பரஸ்பர ஒப்பந்தத்தின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். இது பணியாளரின் செயல்திறன், மருத்துவ நிலை, ஒழுக்கம் மற்றும் உற்பத்தித்திறன் ஆகியவற்றைப் பொறுத்தது.

கடந்த வாரம், வணிக வங்கி ஊழியர்கள் இப்போது 61 வயதை அடைந்த பிறகு ஓய்வு பெறலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது. இது நாட்டில் உள்ள மற்ற தொழிலாளர்களை விட ஒரு வயது அதிகம். B40 (குறைந்த வருமானம்) மற்றும் M40 (நடுத்தர வருமானம்) குழுக்களில் உள்ள தொழிலாளர்களின் ஓய்வூதிய சேமிப்பை உயர்த்துவதற்கான ஒரு வழியாக தேசிய வங்கி ஊழியர் சங்கத்தால் ஓய்வூதிய வயதை அதிகரிக்க கோரப்பட்டது.

NUBE இன் உயர் ஓய்வூதிய வயதை பெறுவதற்கான காரணத்தை அவர் புரிந்து கொண்டாலும், இது ஊழியர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சனைகளை தீர்க்கும் என்று அவர் நம்பவில்லை. MTUC க்கு, EPF சேமிப்பை அதிகரிக்க ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்துவது பற்றி அல்ல, அது வருமானத்தைப் பற்றியது. எங்கள் குறைந்தபட்ச ஊதியம் முற்போக்கான ஊதியமாக மாற்றப்பட வேண்டும்.

எனவே ஓய்வு பெறும் வயதை நீட்டிப்பது நல்ல யோசனையல்ல. ஊதியத்தை மறுசீரமைப்பதே சிறந்த விஷயம், ஏனெனில் இது உங்கள் EPF சேமிப்பை அதிகரிக்கும் என்றார். இந்த மாத தொடக்கத்தில், பொருளாதார அமைச்சர் ரபிஸி ரம்லி, முற்போக்கான ஊதியக் கொள்கையை அறிமுகப்படுத்துவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை அரசாங்கம் ஆய்வு செய்து வருவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here