சாத்தான் என்று கூறிய வார்த்தைக்கு ராமசாமி பொதுமக்களிடம் மன்னிப்பு கோரினார்; ஏன் நாயக்கிடம் இல்லை என்பது குறித்து நீதிமன்றம் விசாரணை

ஏழு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஜாகிர் நாயக்கை ஃபேஸ்புக் பதிவில் “சாத்தான்” என்று குறிப்பிட்டதற்கு பினாங்கு துணை முதல்வர் ராமசாமி மன்னிப்பு கேட்கவில்லை என்று உயர்நீதிமன்றம் இன்று விசாரித்தது. வழக்கறிஞர் அக்பர்டின் அப்துல் காதர் குறுக்கு விசாரணை செய்தபோது ராமசாமி, ஒரு அறிக்கையில் நான் வருத்தம் தெரிவித்தேன். குறிப்பாக வைரலாகிய வார்த்தையால் புண்படுத்தப்பட்ட இஸ்லாமியர்களுக்கு… ஆனால் (நாயக்கருக்கு) அல்ல, என்று ராமசாமி கூறினார்.

இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு ஏப்ரல் 12, 2016 அன்று தனது சேவை மையத்தில் பெட்ரோல் குண்டு வீசப்பட்டதைத் தொடர்ந்து அந்த இடுகையை விரைவாக அகற்றியதாக அவர் கூறினார். ராமசாமிக்கு எதிராக சர்ச்சைக்குரிய இஸ்லாமிய தொலைத்தொடர்பாளர் தொடுத்த இரண்டு அவதூறு வழக்குகளின் விசாரணையில் அக்பர்டின் நாயக்கின் சார்பில் ஆஜரானார்.

அக்பெர்டின்: “சாத்தான்” என்ற வார்த்தை ஆரம்பத்தில் நாயக்கைக் குறிவைத்தபோது பொதுமக்களிடம் மன்னிப்பு கேட்பது தர்க்கத்தை மீறுகிறது.

ராமசாமி: நான் பொதுமக்களிடம் மன்னிப்பு கேட்டேன், குறிப்பாக இஸ்லாமியர்கள் புண்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம்.

அக்பர்டின்: வாருங்கள், இந்த விஷயத்தில் நீங்கள் நேர்மையாக இருக்கவில்லை. நாயக்கிட்டம் தான் மன்னிப்பு கேட்டிருக்க வேண்டும்.

ராமசாமி: எனக்கு உடன்பாடில்லை.

இந்த வார்த்தையின் அகராதி அர்த்தத்தின் அடிப்படையில் நாயக்கை “சாத்தான்” என்று குறிப்பிட விரும்பவில்லை என்று ராமசாமி கூறினார். இஸ்லாமியர்கள் அல்லாதவர்களுக்கு கூட இந்த வார்த்தை இழிவானது மற்றும் ஆட்சேபனைக்குரியது என்று அக்பர்டினுடன் அவர் ஒப்புக்கொண்டார். உச்சரிக்கப்படும் அல்லது இடுகையிடப்பட்ட வார்த்தை ஒரு கல்லறை மற்றும் திடீர் ஆத்திரமூட்டலுக்கு சமமானதாக இருக்கலாம் என்பதையும் அவர் ஒப்புக்கொண்டார்.

ஏப்ரல் 10, 2016 அன்று தனது முகநூல் பதிவின் விளைவாக பெட்ரோல் வெடிகுண்டு சம்பவம் நடந்திருக்கலாம் என்று தான் நம்புவதாகக் கூறிய ராமசாமி, அந்த வார்த்தையைப் பயன்படுத்துவதற்கு வருத்தம் தெரிவித்தார். இருப்பினும், நாயக்கைக் குறிப்பிடும் போது அவர் அந்த வார்த்தையைப் பயன்படுத்துவது நியாயமான கருத்து அல்ல என்ற அக்பெர்டின் பரிந்துரையை அவர் ஏற்கவில்லை.

நாயக், டிசம்பர் 2021 இல் தனது சாட்சியத்தில், ராமசாமி தன்னை “சாத்தான்” என்று கூறியது அவதூறானது என்று நீதிமன்றத்தில் கூறினார். ராமசாமி தனது பேச்சுகளை சூழலுக்கு அப்பாற்படுத்தப்பட்டு, வேண்டுமென்றே தவறாக வழிநடத்தும் வகையில் மேற்கோள் காட்டியுள்ளார் என்றும் அவர் கூறினார்.

நாயக், ஒப்பீட்டு சமய பேச்சால், இந்து மற்றும் கிறித்துவம் பற்றி இழிவான கருத்துக்களை தெரிவித்ததாக கூறப்படுகிறது. 2016 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் சமூக ஊடக தளங்கள் மற்றும் செய்தி இணையதளங்களில் பதிவேற்றப்பட்ட அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக ராமசாமி மீது அவர் வழக்கு தொடர்ந்தார். ராமசாமி ஏப்ரல் 10, 2016 அன்று தனது முகநூல் பக்கத்தில் தன்னை “சாத்தான்” என்று அழைத்து அவதூறு செய்ததாக அவர் தனது  அறிக்கையில் குற்றம் சாட்டினார்.

2017 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 1 ஆம் தேதி எப்ஃஎம்டி வெளியிட்ட மற்றொரு அறிக்கையில், இந்தியாவில் இருந்து தப்பியோடியவரை மலேசியா அடைக்கலமாக வைத்திருப்பதாகக் கூறி ராமசாமி தன்னை இழிவுபடுத்தியதாக நிரந்தரக் குடியுரிமை பெற்ற நாயக் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 11, 2019 அன்று, அதே நாளில்  வெளியிடப்பட்ட கிளந்தான் அரசாங்கத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வில் ராமசாமி பேசிய உரை திரிக்கப்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார். ஆகஸ்ட் 20, 2019 அன்று, இந்தியா டுடே வெளியிட்ட அறிக்கையில் ராமசாமி மீண்டும் தன்னை அவதூறாகப் பேசியதாக அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 8, 2019 அன்று மலேசியன் இன்சைட் போர்டல் நடத்திய தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் (LTTE) பற்றி கருத்து தெரிவிக்கும் போது பிரதிவாதி தன்னை அவதூறு செய்ததாக ராமசாமிக்கு எதிரான நாயக்கின் இரண்டாவது வழக்கு குற்றம் சாட்டுகிறது. நீதிபதி ஹயாத்துல் அக்மல் அப்துல் அஜீஸ் முன் விசாரணை ஜூன் 16ம் தேதி தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here