பேராக் சுல்தான் குறித்து அவதூறாக பேசிய வெல்டருக்கு 6 மாத சிறை

கோலாலம்பூர்: கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் பேராக் சுல்தான் சுல்தான் நஸ்ரின் ஷாவுக்கு எதிராக தனது ட்விட்டர் கணக்கில் வெல்டருக்கு எதிராக குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதால் 6 மாத சிறைத்தண்டனை விதித்தது. குற்றம் சாட்டப்பட்ட 36 வயதான மஸ்ரி முகமட் தருஸ் என்பவருக்கு இன்று முதல் தண்டனையை நிறைவேற்ற நீதிபதி என் பிரிசில்லா ஹேமமாலினி உத்தரவிட்டார்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 22 ஆம் தேதி காலை 8.21 மணிக்கு தனது டுவிட்டர் “@Muhammad65J” ஐப் பயன்படுத்தி மற்றவர்களுக்கு எரிச்சலூட்டும் நோக்கத்துடன் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாக மஸ்ரி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. இந்த இடுகை இந்த ஆண்டு ஜனவரி 3 ஆம் தேதி மாலை 5 மணிக்கு புக்கிட் அமான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (சிசிஐடி) அலுவலகமான வாங்சா மாஜூவில் வாசிக்கப்பட்டது.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் (CMA) 1998 இன் பிரிவு 233 (1)(a) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டு மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 233 (3) இன் கீழ் தண்டனைக்குரியது, அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும். அல்லது இரண்டும், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், மேலும் தண்டனைக்கு பிறகும் குற்றம் தொடரப்படும் ஒவ்வொரு நாளுக்கும் RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here