வருடாந்திர ஒதுக்கீட்டாக MBMக்கு 5 மில்லியன் ரிங்கிட்: பிரதமர் அறிவித்தார்

போர்ட்டிக்சன்: பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று மலேசிய இளைஞர் பேரவைக்கு (MBM) இளைஞர்களுக்கு அதிகாரம் அளிப்பதற்காக RM5 மில்லியன் ஆண்டு ஒதுக்கீட்டை அறிவித்தார்.

மலேசிய மதானிகருத்தை ஆதரிப்பதில் அதன் தலைவர் முகமட் இசாத் அபிஃபி அப்துல் ஹமித் தலைமையிலான MBM தலைமையின் கடின உழைப்பு மற்றும் தீவிரத்தன்மையை அங்கீகரிக்கும் வகையில் இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அன்வார் கூறினார்.

MBM சிறப்பு வாய்ந்தது, ஏனெனில் அதன் துணை நிறுவனங்கள், பல்வேறு சங்கங்கள், இனங்கள் மற்றும் மதங்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகின்றன, இளைஞர்களை ஒற்றுமை உணர்வில் ஒன்றிணைக்க முடியும். MBM நமது நாட்டைக் காப்பாற்றுவதிலும் புதிய வலிமையைக் கட்டியெழுப்புவதிலும் முக்கியமானது  என்று அவர் இன்று போர்ட்டிக்சன் மாவட்ட மற்றும் நில அலுவலகக் களத்தில் தேசிய இளைஞர் தினம் 2023 கொண்டாட்டத்தில் தனது உரையில் கூறினார்.

மேலும் நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமினுடின் ஹருன் மற்றும் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் ஹன்னா யோவ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர். சங்கங்களில் இளைஞர்களின் உறுப்பினர் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பதற்கான அதன் திட்டம் குறித்து MBM விரிவான அறிக்கையை வழங்க வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார்.

இரண்டாவதாக, MBM தலைமைத்துவம் உட்பட அனைத்து மட்டங்களிலும் அதிக பெண்களின் பங்களிப்பை எவ்வாறு பெறுவது, மூன்றாவதாக, இந்த நாட்டில் தங்கள் பொறுப்புகளை நிறைவேற்றுவதில் பொருளாதாரம், பயிற்சி, நலன் மற்றும் இளைஞர் விழிப்புணர்வு தொடர்பான திட்டங்களை எவ்வாறு தீவிரப்படுத்துவது  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இளைஞர்கள் நம்பிக்கை, இலட்சியவாதம் மற்றும் கொள்கைகள் ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்க வேண்டும். மேலும் ஒருவரையொருவர் மதிக்க வேண்டும். ஊழலை வேண்டாம் என்று கூற வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார்.

இன்றைய இளைஞர்கள் தங்கள் எதிர்காலத்தை நிர்ணயிப்பவர்கள் என்பதை உணர வேண்டும். அவர்கள் அர்ப்பணிப்பு, கற்றுக்கொள்ள விருப்பம், ஊழல் மற்றும் கொடுங்கோன்மையை நிராகரித்து, மக்களின் கண்ணியத்தை நிலைநிறுத்த வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

“Ini Masa Kita” (இது நமது நேரம்) என்ற தேசிய இளைஞர் தின கொண்டாட்டத்துடன் இணைந்து, தேசத்தை அழிக்க மதத்தையும் இனத்தையும் பயன்படுத்துவதை இளைஞர்களுக்கு நினைவூட்டினார்.

1970 களில் ஒரு காலத்தில் MBM க்கு தலைமை தாங்கிய அன்வார், முந்தைய உறுப்பினர்களின் ஆவி மற்றும் கொள்கைகளின் காரணமாக இன்று ஊழலுக்கு எதிராக போராடுவதில் உறுதியாக இருப்பதாக கூறினார்.

இன்றைய நிகழ்வில், மலேசிய இளைஞர் கொள்கையை நிறைவு செய்யும் MADANI இளைஞர் மேம்பாட்டு மாதிரி 2030 (MPBM2030) ஐயும் பிரதமர் தொடங்கி வைத்தார்.

MPBM2030 ஆனது COVID-19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட இளைஞர்களின் அபிலாஷைகளின் அடிப்படையில் உருவாக்கப்பட்டது. நான்கு உந்துதல்கள், 11 நோக்கங்கள், 14 உத்திகள் மற்றும் 39 முன்முயற்சிகளை வலியுறுத்துகிறது.

இந்த மாதிரியானது தற்போதைய மற்றும் எதிர்கால சவால்களை எதிர்கொள்வதில் ஆற்றல்மிக்க, திறமையான, போட்டித்திறன் மற்றும் நெகிழ்ச்சியான இளைஞர்களை உருவாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களான Khazanah Nasional Bhd மற்றும் Petronas ஆகியவை தலைமைத்துவத்தை மையமாகக் கொண்ட இளைஞர்களுக்கான பயிற்சித் திட்டங்களில் ஈடுபட வேண்டும் என்று பிரதமர் முன்மொழிந்தார்.

இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள இளைஞர் பயிற்சி நிறுவனங்களில் பயிற்சி திட்டங்கள் தொடர்பான முன்மொழிவை விரைவில் அமைச்சரவையின் ஒப்புதலுக்கு கொண்டு வர உள்ளதாக அன்வார் கூறினார்.

தற்போது, ​​பெட்ரோனாஸ் மற்றும் தனியார் நிறுவனங்களால் நடத்தப்படும் TVET நிகழ்ச்சிகள் எங்களிடம் உள்ளன. ஆனால் இந்த (பயிற்சி) நிறுவனங்களில், தலைமை இன்னும் முக்கியமானதாக உள்ளது என்ற அமைச்சரின் கருத்துடன் நான் உடன்படுகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here