இந்திய வெளியுறவு துணையமைச்சர் முரளீதரன் இந்த வாரம் மலேசியா வருகை

கோலாலம்பூர்: இந்திய வெளியுறவுத்துறை இணையமைச்சர் வி. முரளீதரன், இந்த வாரம் மலேசியாவுக்கான தனது இரண்டு நாள் பயணத்தின் போது இந்திய சமூகம் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோருடன் கலந்துரையாடுகிறார்.

இந்திய வம்சாவளியினர் (PIO) நாள்-மலேசியாவின் தொடக்க விழாவில் அமைச்சர் பங்கேற்பார் மற்றும் ஜூன் 2 முதல் 4 வரை நடைபெறும் PIO அனைத்துலக விழாவைத் தொடங்குவார் என்று நாட்டின் வெளியுறவு அமைச்சகம் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

‘Pravasiya Bharatiya Utsav” (வெளிநாட்டு இந்திய திருவிழாவில்) அவர் இந்திய சமூகம் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோருடன் உரையாற்றுவார். 2.75 மில்லியன் PIO களுடன், மலேசியா உலகின் இரண்டாவது பெரிய PIO மக்கள்தொகையைக் கொண்டுள்ளது என்று அமைச்சகம் கூறியது.

இந்திய வம்சாவளி அல்லது இந்திய குடிமக்களை திருமணம் செய்து கொண்ட பிற நாடுகளின் குடிமக்களுக்கு இந்திய அரசாங்கம் PIO அட்டைகளை வழங்குகிறது. மலேசியாவில் 225,000 க்கும் மேற்பட்ட வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் (என்ஆர்ஐ) வசிக்கின்றனர்.

முரளீதரன், வெளியுறவுத் துறை துணை அமைச்சர் டத்தோ முகமட் ஆலமினுடன் இருதரப்புச் சந்திப்பை நடத்துவார் என்றும், மலேசியாவுக்குச் செல்லும் போது மனிதவள அமைச்சர் வி. சிவகுமாரைச் சந்திப்பார் என்றும் இந்திய அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

மலாயா பல்கலைக்கழகம் (CARUM) மற்றும் ஆசியா ஐரோப்பா நிறுவனம் (AEI) ஆசியான் பிராந்தியவாத மையத்துடன் இணைந்து கோலாலம்பூரில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயம் ஏற்பாடு செய்துள்ள ‘இந்தியா-ஆசியான் இயக்கவியல் வளர்ந்து வரும் இந்தோ-பசிபிக் ஒழுங்கில்: மூன்றாம் தசாப்தத்திற்கு அப்பால் ஒத்துழைப்புக்கான பாதைகள்’ மாநாட்டில் அவர் முக்கிய-குறிப்பு உரையை ஆற்றுவார். முரளீதரன் தனது மே 30-31 தேதிகளில் அண்டை நாடான புருனே பயணத்திற்குப் பிறகு ஜூன் 1 ஆம் தேதி மலேசியா வருவார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here