இரு ரயில்கள் நேருக்கு நேர் மோதல்; 207 பேர் பலி; 900 பேர் காயம்- ஒடிசாவில் நடந்த துயரம்

புவனேஸ்வர் (இந்தியா), ஒடிசாவில் வெள்ளிக்கிழமை இரண்டு பயணிகள் ரயில்கள் மோதிக் கொண்டதில் குறைந்தது 207 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 900 பேர் காயமடைந்தனர் என்று கிழக்கு இந்திய மாநில அரசாங்க அதிகாரிகளின் கூற்றுப்படி, ஒரு தசாப்தத்திற்கும் பிறகு இந்தியாவில் நடந்த மிக மோசமான ரயில் விபத்து இது என தெரிவித்திருக்கின்றனர்..

பலி எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என மாநில தலைமை செயலாளர் பிரதீப் ஜெனா டுவிட்டரில் தெரிவித்துள்ளார். இதுவரை 207 உடல்கள் மீட்கப்பட்டுள்ளதாக ஒடிசாவின் தீயணைப்புத் துறையின் இயக்குநர் ஜெனரல் சுதன்ஷு சாரங்கி ராய்ட்டர்ஸிடம் தெரிவித்தார்.

உயிர் பிழைத்தவர்களைக் கண்டுபிடிக்க மீட்புப் படையினர் ரயில் ஒன்றின் சிதைந்த இடிபாடுகளில் ஏறுவதை காட்சியில் இருந்து படங்கள் காட்டுகின்றன. சமூக ஊடகங்களில் பகிரப்பட்ட வீடியோக்கள் பல ஆம்புலன்ஸ்கள் வருவதையும், கவிழ்ந்த ரயில் பெட்டிகளில் இருந்து மக்கள் வெளியே இழுக்கப்படுவதையும் காட்டியது.

நான் அந்த இடத்தில் இருந்தேன். இரத்தம் தோய்ந்த  உடைந்த கைகால்கள் மற்றும் என்னைச் சுற்றி மக்கள் இறப்பதை நான் பார்க்கிறேன் என்று நேரில் பார்த்த ஒருவர் ராய்ட்டர்ஸிடம் தொலைபேசியில் தெரிவித்தார்.

ஒடிசாவின் சோரோவில் உள்ள அரசு மருத்துவமனைக்கு வெளியே நூற்றுக்கணக்கான இளைஞர்கள் ரத்த தானம் செய்ய வரிசையில் நின்றனர்.

ஒடிசாவின் புவனேஸ்வர் மற்றும் மேற்கு வங்கத்தில் உள்ள கொல்கத்தாவில் இருந்து மீட்புக் குழுக்கள் திரட்டப்பட்டுள்ளன என்று மத்திய ரயில்வே அமைச்சர் அஸ்வினி வைஷ்ணவ் வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில் ஒரு ட்வீட்டில் தெரிவித்தார்.

விபத்து நடந்த இடத்தில் மூன்று தேசிய பேரிடர் மீட்புப் படை குழுக்கள் உள்ளன. மேலும் ஆறு குழுக்கள் அணிதிரட்டப்பட்டு வருவதாக நாட்டின் தேசிய பேரிடர் மீட்புப் படை தெரிவித்துள்ளது.

பெங்களூரில் இருந்து மேற்கு வங்க மாநிலம் ஹவுராவுக்குச் சென்று கொண்டிருந்த ஹவுரா சூப்பர் பாஸ்ட் எக்ஸ்பிரஸ், கொல்கத்தாவில் இருந்து சென்னைக்கு இயக்கப்படும் கோரமண்டல் எக்ஸ்பிரஸ் ரயில் ​​உள்ளூர் நேரப்படி இரவு 7 மணியளவில் நேருக்கு நேர் மோதியதாக ரயில்வே அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

ஒடிசா முதல்வர் நவீன் பட்நாயக் கூறுகையில், “உயிருள்ளவர்களை மருத்துவமனைகளுக்கு மாற்றுவது” அதிகாரிகளின் முன்னுரிமை. அந்த இடத்தில் மீட்புப் பணிகள் நடைபெற்று வருவதாகவும், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு “எல்லா உதவிகளும்” வழங்கப்பட்டு வருவதாகவும் பிரதமர் நரேந்திர மோடி டுவிட்டரில் தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here