சர்க்கரை விற்பனைக்கு நிபந்தனைகள் விதிக்காதீர்: சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கு எச்சரிக்கை

குவாந்தான்: சர்க்கரை விநியோகத்தை பதுக்கி வைக்கவோ அல்லது வாங்குபவர்களுக்கு நிபந்தனைகளை விதிக்கவோ கூடாது என்று சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கு நினைவூட்டப்பட்டுள்ளது. கெடா மற்றும் பேராக்கில் இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்து புகார்கள் வந்ததை அடுத்து உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு துணை அமைச்சர் ஃபுசியா சாலே இந்த எச்சரிக்கையை விடுத்தார்.

நாங்கள் பெறும் ஒவ்வொரு புகாரையும் நாங்கள் விசாரிப்போம், ஏனெனில் இது தவறானது. மேலும் இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபட வேண்டாம் என்று அனைத்து சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கும் நினைவூட்ட விரும்புகிறேன். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கலாம். ஏனெனில் சர்க்கரை ஒரு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருளாகும் என்று அவர் சர்க்கரை பற்றாக்குறைக்கு பதிலளித்தார்.

மலேசியாவின் நிறுவனங்கள் ஆணையம் தனது wakalah zakat திட்டத்தின் மூலம் நன்கொடையாக வழங்கிய ரஹ்மா உதவியை 300 பெறுநர்களுக்கு இன்று இங்கு வழங்கிய பின்னர் அவர் சந்தித்தார். ஒரு பாக்கெட்டுக்கு 2 கிலோ  சர்க்கரையை RM2.85 என்ற விலையில் வாங்கும் வாடிக்கையாளர் 1 கிலோ பிரீமியம் வெள்ளை சர்க்கரையை RM4.60 விலையில் வாங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தியதற்காக அலோர் ஸ்டாரில் உள்ள ஒரு கடைக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டதாக ஊடகங்கள் முன்பு செய்தி வெளியிட்டிருந்தன.

தைப்பிங்கின் தாமன் கயாவில் வர்த்தகர் ஒருவரால் மறைத்து வைக்கப்பட்டதாக நம்பப்படும் 156 கிலோ கிராம் வெள்ளை சீனியை அமைச்சு கைப்பற்றியதாகவும் ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன. இரண்டு நடவடிக்கைகளும் சப்ளை கட்டுப்பாடு சட்டம் 1961 இன் கீழ் குற்றமாகும்.

நேற்றைய நிலவரப்படி கிளாந்தனில் 848 வளாகங்களையும், பகாங்கில் 597 இடங்களையும், தெரெங்கானுவில் 442 மற்றும் கெடாவில் 405 இடங்களையும் Ops Manis மூலம் அமைச்சகம் ஆய்வு செய்துள்ளது. இது சர்க்கரை பற்றாக்குறை சிக்கலைச் சமாளிக்க செயல்படுத்தப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here