பூச்சோங் இரும்பு தொழிற்சாலையில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 17 மியன்மார் நாட்டவர்களில் 4 பேர் சிறுவர்கள்

பூச்சோங்கில் ஒரு இரும்புத் தொழிற்சாலையில் சந்தேகத்திற்கிடமான மனித கடத்தல் கும்பலிலிருந்து மீட்கப்பட்ட 17 மியான்மர் நாட்டவர்களில் 16 முதல் 17 வயதுடைய 4 பதின்ம வயது சிறுவர்கள் அடங்குவர். மீட்கப்பட்ட அனைவரும் வெளிநாட்டினர் என்றும், மூத்தவர் 48 வயதுடையவர்கள் என்றும் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

பாதிக்கப்பட்டவர்களின் பாஸ்போர்ட்டுகள் முதலாளியால் கைப்பற்றப்பட்டதாக முதற்கட்ட விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது. அவர்களுக்கு ஏழை குடியிருப்புகளும் வழங்கப்பட்டன. மேலும் வயது குறைந்த பாதிக்கப்பட்டவர்கள் ஆபத்தான வேலைகளைச் செய்ய பணிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

அதே நேரத்தில் 34 மியான்மர் பிரஜைகள் மற்றும் ஒரு வங்காளதேசம் மற்றும் ஒரு பாகிஸ்தானியர் குடியேற்றக் குற்றங்களுக்காக போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

மேலும், தொழிற்சாலை மேலாளராகப் பணியாற்றிய 43 வயதுடைய மலேசியர் ஒருவர், ஆட்கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் (Atipsom) 2007 இன் பிரிவு 14 இன் கீழ் கைது செய்யப்பட்டார் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

இதற்கிடையில், கைது செய்யப்பட்ட அனைவரும் செர்டாங் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டதாக, மத்திய குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் துணை இயக்குநரான மூத்த உதவி ஆணையர் ஃபாதில் மார்சஸ் கூறினார். குடியேற்ற சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 6(1)(c) மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 55B ஆகியவற்றின் கீழும் விசாரணை நடத்தப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

மாலை 4.30 மணியளவில் D3 பிரிவு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் மற்றும் மனித கடத்தல் எதிர்ப்பு மீதான உள்துறை அமைச்சகத்தின் தேசிய மூலோபாய அலுவலக பணிக்குழு மற்றும் தொழிலாளர் துறை ஆகியவற்றால் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here