மலேசியாவில் வேலையில்லா விகிதம் 3.5% இருக்கிறது

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவின் வேலையின்மை விகிதம் இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் 3.5% தொடர்ந்து குறைந்து வருவதாக மக்களவையில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது. கடந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் மலேசியாவில் வேலையின்மை விகிதம் 4.1% இருந்தது.

2023 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் இளைஞர்களின் வேலையின்மை விகிதம் முந்தைய ஆண்டின் இதே காலப்பகுதியில் இருந்த 11.1 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடுகையில் ஒரு சதவீதத்தால் 10.1 சதவீதமாக குறைந்துள்ளதாக மனிதவள பிரதி அமைச்சர் முஸ்தபா சக்முட் தெரிவித்தார்.

சபா மிக உயர்ந்த வேலையின்மை விகிதம் 7.7 சதவீதமாக இருப்பதாக அவர் கூறினார். இளைஞர்களிடையே அதிக வேலையின்மை விகிதம் பெரும்பாலான நாடுகள் எதிர்கொள்ளும் உலகளாவிய நிகழ்வாகும் என்றார்.

அவர்களில் 148,000 தொழில் வல்லுநர்கள் உட்பட ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான வேலை காலியிடங்களைக் கொண்ட MyFutureJobs தளத்தின் மூலம் உள்ளது என்று டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஷாஹிதான் காசிமின் (PN-Arau) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here